Nehemia, sura ya tisa. Siku ya ishirini na nne ya mwezi huo wa saba watu wa Israeli walikusanyika wakifunga na kuvaa mavazi ya magunia na kujipaka udongo kichwani kuonyesha majuto yao wakati huo walikuwa wamejitenga mbali na watu wa mataifa mengine wakasimama na kuungama madhambi zao na maovu ya babu zao. Kwa muda wa kama masaa matatu walisimama huku sheria ya Mwenyezi Mungu, Mungu wao inasomwa, na kwa masaa matatu yaliyofuata walikuwa wakitubu na kumwabudu Mwenyezi Mungu, Mungu wao. Kuliwekwa jukwaa la Walawi. Hapo walisimama Yeshua, Bani, Kadmieli Shebania, Buni, Sherebia, Bani na Kenani. Wakamuomba kwa sauti kubwa Mwenyezi Mungu, Mungu wao. Walawi, yani Yeshua Kadmieli, Bani, Heshabuea, Sherebia, Hodia, Shebania na Pethahia wakawaambia watu, Simameni na kumsifu Mwenyezi Mungu, Mungu wenu. Msifuni milele na milele. Na watu walisifu jina lako tukufu ambalo hutukuka kuliko baraka na sifa zote. Ezra akaomba sala ifuatayo: Wewe peke yako ndiye Mwenyezi Mungu, ndiwe uliyefanya mbingu na jeshi lake lote, dunia na vyote vilivyomo, bahari na vyote vilivyomo nawe ndiwe unaye vihifadhi hai na jeshi lote la mbinguni la kuabudu wewe. Wewe ndiwe Mwenyezi Mungu, Mungu liye mchagua Abrahamu ukamtoa, ukamutowa toka Uri ya Wakaldayo na kumpa jina Abrahamu, ukamuona kuwa yumwadilifu mbele yako, ukafanya agano naye kuwapa wazao wake inji ya Wakanaani, Wahiti, wa Amori, Waperizi, Wayebusi na Wagirigashi. na ahadi yako ukaitimiza, kwani wewe umwaminifu. Uliaona mateso ya babu zetu walipokuwa injini Misri, na walipokuomba msaada kwenye bahari ya Shamu uliwasikia ulifanya ishara na maajabu dhidi ya Farao, watumishi wake wote na watu wote wa nchi yake, kwani ulijua kuwa waliwakandamiza babu zetu, ukajipatia umaarufu uliopo mpaka leo. Uliigawa bahari katikati mbele yao, nao wakapita katikati ya bahari mahali pakavu, lakini ukawatupa wa Misri waliowafuatia kama jiwe zito ndani ya maji mengi. Mchana uliwaongoza kwa munara wa wingu na usiku uliwaongoza kwa munara wa moto ili kuwamulikiya njiya ya kwendea kule mulimani Sinai. Ulishuka toka mbinguni na kuzungumuza nawo, ukawapa maagizo safi sheria za kweli kanuni nzuri na amri kwa njia ya Mose mtumishi wako. Ukawajulisha sabato yako takatifu na ukawaagiza kuzifuata amri, kanuni na sheria ulizowaamrisha. Walipokuwa na njaa ukawapa chakula kutoka mbinguni, walipokuwa na kiu ukawapa maji kutoka kwenye mwamba. Ukawaagiza kuichukua nchi uliyokuwa umewaahidi , lakini wao na babu zetu wakawa na kiburi na wakawa na shingo ngumu, wakakataa kufuata maagizo yako, wakakataa kutii, wasiyakumbuke maajabu uliyoyafanya miongoni mwao, wakawa na shingo zao ngumu, wakajichagulia kiongozi wa kuwarudisha utumwani nchini Misri bali wewe, Mungu umwepesi wa kusamehe, mwenye neema na huruma. Wewe hukasiriki upesi, u mwenye fadhili nyingi, na hukuwatupa hata walipojitengenezea sanamu ya ndama na kusema huyu ndiye mungu wetu aliyetutoa kutoka nchi ya Misri. Wakawa wamefanya kufuru kubwa. Wewe kwa huruma zako nyingi hukuwatupa kule jangwani. Mnara wa wingu uliowaongoza mchana haukuondoka, wala mnara wa moto uliowamulikia njia usiku haukuondoka. Ukawapa roho yako njema kuwashauri, ukawapa mana kuwa chakula chao na maji ya kunywa, ili kutuliza kiu chao. Ukawatunza jangwani kwa miaka arobaini na hawakukosa chochote, mavazi yao hayakuchakaa, wala nyayo zao hazikuvimba. Ukawaruhusu kushinda falme na mataifa, ukawafanyia mengi kila upande. Wakaishinda nchi ya Heshboni alikotawala mfalme Sihoni, na tena wakaishinda nchi ya Bashani alikotawala mufalume Ogu. Wazawa wawo ukawafanya wawe wengi kama nyota za mbinguni, ukawaleta katika nchi uliyo wahidi babu zawo. Hivyo hawo wazawa wakaja na kuimiliki nchi. Uliwashinda wakazi wa nchi hiyo, Wakanaani, ukawatiya mikononi mwawo, pamoja na wafalume wawo watu wawo na nchi yao ili wawatende wapendavyo. Miji yenye ngome wakaiteka, wakachukua nchi yenye utajiri, majumba yenye vitu vingi vizuri, visima vilivyochimbwa, mashamba ya mizabibu na mizeituni, pamoja na miti yenye matunda kwa wingi. Hivyo wakala wakashiba na kunenepa na kufurahia wema wako. Lakini hawakuwa waaminifu kwako, wakakuasi, wakaiacha sheria yako na kuwaua manabii waliowaonya ili wakurudie wewe. Wakakufuru sana, hivyo ukawatia katika mikono ya adui zao, nao wakawatesa. Lakini wakiwa katika mateso yao wakakulilia nawe ukawasikia kutoka mbinguni, na kwa huruma zako nyingi ukawapelekea viongozi wa kuwaokoa, nao wakawakomboa toka mikononi mwao. Lakini amani ilipopatikana, wakatenda dhambi tena mbele yako, nawe ukawaacha watiwe katika mikono ya adui zao wa watawale. Hata hivyo Walipotubu na kukulilia, ukawasikiliza kutoka mbinguni na kwa kulingana na huruma zako nyingi, ukawaokoa. Mara nyingi ukawaonya ili wairudie sheria yako. Hata hivyo, kwa kiburi chao wakaacha kuzitii amri zako, wakayaasi maagizo yako, ambayo kwayo mtu akiyatii ataishi wakawa wajeuri, pia wakafanya shingo zao ngumu na wakakataa kuwa watiifu. Ukawavumilia kwa miaka mingi na kuwaonya kwa njia ya Roho yako kwa kupitia manabii wako, hata hivyo hawakusikiliza. Basi ukawaacha ukawatia mikononi mwa mataifa mengine. Hata hivyo, kutokana na huruma zako nyingi hukuwaacha waangamie kabisa au kuwatupa, kwani wewe umungu mwenye neema na huruma. Kwa hiyo e, ee Mungu wetu Mungu mkuu mwenye nguvu na wakutisha, wewe unalishika agano lako na unafadhili nyingi. Mateso yaliyotupata sisi, wafalme wetu, wakuu wetu, makuhani wetu manabii wetu babu zetu na watu wako wote, tangu wakati wa wafalume wa Ashuru mpaka leo, usiyaone kuwa ni madogo. Hata hivyo, unayo haki kwa kutuadhibu hivyo, kwani wewe umekuwa mwaminifu, ambapo sisi tumekuwa watenda maovu. Wafalume wetu wakuu wetu makuhani wetu na babu zetu hawajaishika sheria yako wala kujali amri yako na maonyo yako uliyowapa. Hawakukutumikia katika ufalme wao, wala walipoyafurahia mema yako mengi uliyowajalia kwa wingi katika nchi kubwa na yenye rutuba uliyowapa, hawakuyaacha matendo yao maovu. Na leo tumekuwa watumwa tuwatumwa katika nchi uliyowapa babu zetu wafurahie matunda na vipawa vyake vyema. Kwa sababu ya dhambi zetu, utajiri wa nchi hii unawaendea wafalume uliyowaleta kututawala. Wanatutawala wapendavyo, hata na mifugo yetu wanaitendea wapendavyo. Tumo katika dhiki kuu. Kutokana na haya yote yaliyotokea, sisi tunaweka agano imara na wakuu wetu kwa maandishi. Walawi na makuhani wanatia sahihi zao na muhuri wao.