Nehemia, sura ya kumi na tatu. Wakati huo huo nikawaona watu wa Yuda wakisindika na kukamua zabibu siku za sabato. Tena wengine walikuwa wakiwabebesha punda wao nafaka, divai, zabibu, tini na vitu vingine, wakivipeleka mjini Yerusalemu, nikawaonya kuwa hawana ruhusa kuuza vitu siku hiyo. Watu wengine toka mji wa Tiro walileta samaki na bidhaa nyingine mjini Yerusalemu na kuwauzia watu wetu siku ya Sabato. Nikawakemea viongozi wa watu wa Yuda nikisema, uovu gani huu mnaofanya kuikufuru Sabato? Je, babu zetu hawakufanya uovu wa namna hii hii na kumfanya Mungu wetu kutuletea maafa pamoja na mji huu? Na bado mnaleta ghadhabu yake juu ya watu wa Israeli kwa kuikufuru sabato. Hivyo niliamuru kuwa malango ya mji wa Yerusalemu yafungwe mara sabato inapoanza jioni, wakati giza linapoanza kuingia, na yasifunguliwe mpaka sabato imekwisha. Niliweka baadhi ya watumishi wangu kwenye malango na kuwaagiza kuwa kitu chochote kisiletwe mjini siku ya sabato. Mara mbili au tatu hivi, wafanyabiashara waliokuwa wakiuza bidhaa za aina mbalimbali iliwabidi kulala nje ya mji. Niliwaonya na kuwaambia, hakuna maana kulala nje ya mji, mkijaribu tena nitatumia nguvu. Hivyo tangu wakati huo hawakurudi tena siku ya Sabato. Niliagiza Walawi kujitakasa na kwenda kuyalinda malango, ili kutunza Sabato iwe takatifu. Ee Mungu wangu, nikumbuke hata na kwa hili pia, na unihurumie kutokana na fadhili zako kuu. Tena wakati huo niliona Wayahudi waliooa wanawake kutoka Ashdodi, Amoni na Moabu. Na nusu ya watoto wao walizungumza Kiashdodi au lugha nyingine, na hawakuweza kuzungumza lugha ya Yuda. Niliwakemea na kuwaapiza, hata nikawapiga baadhi yao na kuwavuta nywele zao. Niliwalazimisha kuwapa kwa jina la Mungu nikisema Binti zenu msiwaoze kwa vijana wao wala binti zao wasiolewe na vijana wenu au na nyinyi wenyewe. Je, Solomoni hakutenda dhambi kwa sababu ya wanawake wa namna hiyo? Yeye alikuwa mfalme mkuu kuliko wafalme wa mataifa mengine. Mungu alimpenda na akamfanya kuwa mfalme juu ya watu wote wa Israeli. Hata hivyo, wanawake wa mataifa mengine walimufanya hata yeye atende dhambi. Je, sasa tufuate mufano wenu na tutende dhambi hii kubwa ya kutomtii Muungu wetu kwa kuoa wanawake wa kigeni? Mmoja kati ya wa wana wa Yoyada mwana wa kuhani mkuu Eliashibu alioa binti Sanbalati kutoka muji wa Bethhoroni. Kwa sababu hiyo nilimfukuza kutoka mbele yangu. Ee Mungu, kumbuka jinsi watu walivyochafua ukuhani na agano la kikuhani na la Walawi. Niliwatakasa watu kutokana na chochote kilichokuwa cha kigeni, nikatayarisha mwongozo kwa ajili ya makuhani na Walawi kuhusu kazi ya kila mmoja wao niliagiza matoleo ya kuni kufanyika katika wakati unaopaswa na malimbuko, wakati wake. Ee Mungu wangu, nikumbuke kwa ajili ya haya yote na unijalie mema.