Esta sura ya tano. Siku ya tatu ya mfungo wake Esta alivalia mavazi yake ya kimalikia akaenda kasimama katika ua wa ndani wa nyumba ya mfalme kuelekea ukumbi wa mfalme. Mfalme alikuwa amo ndani amekaa katika kiti chake cha enzi kuelekea mlango wa nyumba ya mfalme mfalme alipomwona malkia Esta amesimama uwani, alipendezwa naye akamnyoshea fimbo ya dhahabu aliyokuwa ameshika mkononi mwake. Esta akakaribia akagusa ncha ya fimbo. Hapo mfalme akauliza, unataka nini, Esta? Niambie unachotaka, nawe utapata, hata kama ni nusu ya ufalme wangu. Esta akamjibu, "Ukipenda, ewe mfalme, uje leo pamoja na Hamani kwenye karamu ninayoandaa kwa ajili yako mfalme." Mfalme akatoa amri, "Hamani aje upesi, kama Esta alivyoomba." Basi, mfalme na Hamani wakaenda kwenye karamu aliyoandaa Esta. Walipokuwa wanakunywa divai, Mfalme akamuliza tena Esta, Unataka nini? Niambie nawe utapata. Ombi lako ni nini? Hata kama ni nusu ya ufalme wangu utapewa. Esta akamjibu, Ombi langu ni hili. Kama uradhi, ewe mfalme, kukubali ombi langu. Basi, naomba wewe na Hamani Mje kesho kwenye karamu nyingine nitakayowaandalieni. Wakati huo nitakujulisha ombi langu. Hamani alitoka huko karamuni mwenye furaha tele na moyo mkunjufu. Lakini alipomwona Mordekai penye lango la ikulu hasimami wala hampi heshima. Hamani akawaka hasira. Hata hivyo alijizuia, akaenda zake nyumbani halafu, akawaalika nyumbani kwake rafiki zake na kumwomba Zereshi mkewe ajiunge nao. Ndipo akaanza kuelezea juu ya utajiri aliokuwa nao, wana aliokuwa nao, jinsi mfalme alivyompandisha cheo na jinsi alivyopewa madaraka zaidi kuliko maofisa wengine wote wa mfalme. Hamani akaendelea kujitapa, "Isitoshe, Malkia Esta hakumwalika mtu mwingine yeyote pamoja na mfalme isipokuwa mimi tu. Hata kesho pia ametualika mimi na mfalme, lakini yote haya hayaniridhishi iwapo nitaendelea kumuona yule Myahudi Modekai penye lango la ikulu. Basi Zereshi mkewe na marafiki zake wakamshauri hivi, kwa nini asitengenezewe mti wa kuulia wenye urefu wa mita ishirini na mbili? Kesho asubuhi unaweza kuzungumza na mfalme ili Modekai auawe juu yake kisha uende ukale karamu na mfalme kwa furaha. Wazo hilo lilimfurahisha Hamani, naye akatengeneza mti wa kuulia.