Esta sura ya sita. Usiku huo mfalme hakupata usingizi, basi akaamuru kitabu cha kumbukumbu -kumbu za matukio ya kila siku kiletwe, nacho kikasomwa mbele yake. Ikaonekana ilivyoandikwa jinsi Mordekai alivyong'amua njama ya kumuua mfalme iliyokuwa imefanywa na Bigthana na Tereshi wawili, baadhi ya matowashi wa mfalme waliokuwa walinzi wa vyumba vya mfalme. Mfalme akauliza je, tumempa Mordekai heshima au tuzo gani kwa jambo hili? Watumishi wake wakamjibu, hujafanya kitu kwa ajili yake. Mfalme akauliza kuna ofisa yeyote uwani? Ikawa wakati huo Hamani alikuwa ameingia katika ua wa nje wa ikulu. Alikuwa amekuja kwa mfalme kuomba Mordekai auawe kwenye mti wa kulia ambao alikuwa amekwisha mtayarishia. Basi watumishi wakamjibu mfalme, Hamani yuko uwani. Mfalme akasema, Mkaribishe ndani Hamani alipoingia ndani mfalme akamuuliza je ni mfanyie nini mtu ambaye ningependa sana kumtunukia heshima Hamani akafikiria moyoni mwake ni nani huyo ambaye mfalme angependa kumtunukia sana heshima bila shaka ni mimi. Basi Hamani akamjibu mfalme, mtu huyo ambaye mfalme angependa kumtunukia heshima, yafaa watumishi wa mfalme walete mavazi safi ya kitani aliyovaa mfalme na farasi wake mwenyewe na mmoja wa washauri wako wa kuheshimika e mfalme amvishe mtu huyo mavazi hayo ya kifalme na kumwongoza mtu huyo akiwa amepanda farasi wako mpaka kwenye uwanja wa mji, huku anatangaza, hivi ndivyo anavyotendewa mtu ambaye mfalme amependa kumpa heshima. Hapo mfalme akamwambia Hamani, "Fanya haraka. Chukua mavazi hayo na farasi. Ukamtunukie heshima hii Mordekai, Myahudi ambaye hukaa penye lango la ikulu. Usiache kumfanyia hata jambo moja kati ya hayo uliyoyataja." Basi Hamani akachukua mavazi hayo na kumvisha Mordekai akamtembeza kwenye uwanja wa mji akiwa juu ya farasi wa mfalme huku anatangaza, hivi ndivyo anavyotendewa mtu ambaye mfalme amependa kumpa heshima. Kisha Mordekai akarudi kwenye lango la ikulu, lakini Hamani akakimbilia nyumbani kwake, amejaa huzuni na amekifunika kichwa chake kwa aibu. Huko akawasimulia Zereshi mkewe na rafiki zake wote mambo yote yaliyompata. Zereshi na hao rafiki zake wakamwambia, ikiwa huyu Modekai ambaye umeanza kupoteza madaraka yako kwake ni wa kabila la Wayahudi, basi hutamweza, atakushinda kabisa. Walipokuwa bado wanaongea hayo, matowashi wa mfalme wakafika hima kumchukua Hamani kwenda kwenye karamu ya Esta.