Esta, sura ya nane. Siku hiyo hiyo Mfalme Ahasuero alimkabidhi Malkia ya Esta mali yote ya Hamani adui ya Wayahudi. Esta akamjulisha mfalme kwamba Mordekai ni jamaa yake. Basi tangu wakati huo Mordekai akaruhusiwa kumuona mfalme. Mfalme akaivua pete yake ya muhuri aliyokuwa amemnyang'anya Hamani akampa Mordekai. Esta naye akampa Mordekai mamlaka juu ya mali ya Hamani. Kisha Esta akazungumza tena na mfalme, akajitupa chini miguuni pa mfalme, huku analia, akamsihi mfalme aukomeshe mpango mbaya ambao Hamani wa uzao wa Agagi alikuwa amepanga dhidi ya Wayahudi. Mfalme akamnyooshea Esta fimbo yake ya dhahabu, naye Esta akasimama na kusema, Ukipenda, ewe mfalme, na kama unanijali na ukiona inafaa, tafadhali toa tangazo la kufutilia mbali mipango ambayo Hamani alikuwa ameamuru itekelezwe. Mipango hiyo ni ile ya mwana wa Hamedatha mzao wa Agagi aliyopanga ili kuangamiza Wayahudi wote katika mikoa yote. Maana ninawezaje kuvumilia kuona watu wangu wanaangamizwa na jamaa zangu wanauawa? Mufalume Ahasuwero akawaambia Malkia Esther na Mordekai yule Muyahudi, tazameni, nimemupa Esther mali yake Hamani, naye wamekwisha munyonga kwa sababu ya njama yake dhidi ya Wayahudi. Mwaweza kuandikia Wayahudi lolote mupendalo, tena mwaweza kuandika kwa jina langu na kutumia muhuri wa kifalume kwa sababu tangazo ambalo limetolewa kwa jina la mfalme na kupigwa muhuri wa mfalme haliwezi kubatilishwa. Basi mnamo siku ya ishirini na tatu ya mwezi wa tatu uitwao Siwani, Mordekai aliwaita makatibu wote wa mfalme akawaagiza waandike barua. Kwa Wayahudi na wakuu watawala na maofisa wa mikoa yote mia moja na ishirini na saba kuanzia India mpaka Kushi. Nyaraka hizo ziliandikwa kwa kila mkoa katika lugha yake na hati yake ya maandishi, hali kadhalika kwa Wayahudi. Mordekai alikuwa ameandika nyaraka hizo kwa jina la mfalme Ahasuero akazipiga muhuri kwa pete ya mfalme, na waliozipeleka walikuwa matarishi waliopanda farasi wenye nguvu waendao kasi. Kwa njia ya nyaraka hizi, mfalme aliwaruhusu Wayahudi katika kila mji kukusanyika ili kuyalinda maisha yao walikuwa na ruhusa ya kuharibu, kuua bila huruma na kuangamiza kundi lolote la watu au mkoa lenye kuwashambulia kwa silaha, pamoja na wanawake na watoto wao, na kuziteka nyara mali zao. Jambo hili lingefanyika katika mikoa yote ya mfalme Ahasuero mnamo siku ya kumi na tatu ya mwezi wa kumi na mbili yaani Adari. Nakala za tangazo hili ambalo lilitolewa kama sheria katika kila mkoa zilisambazwa kwa kila mtu katika kila mkoa, ili Wayahudi wajiandae kulipiza kisasi siku hiyo ifikapo. Kwa amri ya mfalme, matarishi waliopanda farasi wenye nguvu, waendao kasi waliondoka mbio. Tangazo hili pia lilitolewa katika mji mkuu Susa. Mordekai alipotoka ikulu kwa mfalme akiwa amevalia mavazi ya kifalme ya rangi ya urujuani na nyeupe, joho la kitani safi la rangi ya zambarau na taji kubwa ya dhahabu. Mji wa Susa ulijaa shangwe na vigelegele. Hapo Wayahudi waliona fahari, heshima na furaha, wakajisikia wenye nafuu na ushindi. Katika kila mkoa na kila mji, popote pale tangazo hili liliposomwa, Wayahudi walifurahi na kushangilia, wakafanya sherehe na mapumziko, na watu wengine wengi wakajifanya kuwa Wayahudi, maana waliwaogopa sana Wayahudi.