Yobu, sura ya pili. Ikatokea tena siku nyingine malaika wa Mungu walikwenda kukutana mbele ya Mwenyezi Mungu, naye shetani akajitokeza pia pamoja nao. Mwenyezi Mungu akamuuliza shetani, umetoka wapi wewe? Naye shetani akamjibu Mwenyezi Mungu, nimetoka kutembea-tembea na kuzunguka-zunguka duniani. Mwenyezi Mungu akamwambia Shetani, je, umemwangalia mtumishi wangu Yobu? Duniani hakuna mwingine aliye kama yeye. Yeye ni mtu mnyofu mcha Mungu na mwenye kujiepusha na uovu. Yeye yuko imara katika unyofu wake, ingawa wewe umenichochea ni muangamize bure. Shetani akamjibu Mwenyezi Mungu. Ngozi kwa ngozi. Mtu hutoa kila kitu alicho nacho ili aokoe uhai wake. Lakini sasa hebu nyosha mkono wako, mguse mwili wake na kuambia atakutukana waziwazi. Basi Mwenyezi Mungu akamwambia Shetani Haya, waweza kumufanya utakavyo, walakini usimuue. Hapo Shetani akaondoka mbele ya Mwenyezi Mungu, akamutesa Yobu kwa madonda mabaya tangu wayo wa mguu wake mpaka utosini mwake. Yobu akatoa kigae akajikuna nacho na kuketi kwenye majivu. Mkewe akamwambia, bado tu ungali ukishikilia unyofu wako? Mtukane Mungu ufe. Yobu akamjibu mkewe, wewe unaongea kama wanawake wapumbavu. Tukipokea mema kutoka kwa Mungu, kwa nini tukatae kupokea pia mabaya kutoka kwake? Katika mambo hayo yote Yobu Hakutamka neno lolote la kumkosea Mungu. Marafiki watatu wa Yobu, Elifazi kutoka Temani, Bildadi kutoka Shua na Sofari kutoka Namathi walisikia juu ya maafa yote yaliyompata Yobu. Basi wakaamua kwa pamoja waende kumpa pole na kumfariji. Walipomuona kwa mbali hawakumtambua. Basi wakaanza kupaza sauti na kulia. Waliararua mavazi yao wakarusha mavumbi angani na juu ya vichwa vyao, kisha wakaketi udongoni pamoja na Yobu kwa siku saba mchana na usiku, bila kumwambia neno lolote, kwani waliona mateso yake kuwa makubwa mno.