Yobu, sura ya tano. Ita sasa, uone kama kuna wakukuitikia; ni yupi kati ya watakatifu utakaye muita? Ama kweli hangaiko humuua mpumbavu, na wivu humuangamiza mjinga. Nimepata kuona mpumbavu akifana, lakini ghafla nikayalaani makao yake. Watoto wake hawana usalama, hudhulumiwa mahakamani na hakuna mtu wa kuwatetea. Mazao yake huliwa na wenye njaa, hata nafaka iliyoota kati ya miiba, wenye tamaa huonea shauku utajiri wake. Kwa kawaida, mateso hayatoki mavumbini wala matatizo hayachipui udongoni, bali binadamu huzaliwa apate taabu, kama cheche za moto zirukavyo juu. Kama ningekuwa wewe, ningemgeukia Mungu, ningemwekea yeye Mungu kisa changu. Yeye atendaye makuu yasiyochunguzika, atendaye maajabu yasiyohesabika, huinyeshea nchi mvua, hupeleka maji mashambani, huainua juu walio wanyonge, wenye kuomboleza huwapa usalama, huvunja mipango ya wenye hila matendo yao yasipate mafanikio. Huwanasa wenye hekima kwa werevu wao, mipango ya wajanja huikomesha mara moja. Hao huona giza wakati wa mchana, adhuhuri hupapasa papasa kama vile usiku. Lakini Mungu huwaokoa yatima wasiuawe, huwanyakuwa fukara mikononi mwa wenye nguvu. Hivyo maskini wanalo tumaini, nao udhalimu hukomeshwa. Heri mtu yule ambaye Mungu anamrudi; hivyo usidharau Mungu mwenye nguvu anapokuadhibu, kwani yeye huumiza na pia huuguza, hujeruhi na kwa mkono wake huponya. Atakuokoa katika maafa zaidi ya mara moja, katika balaa la mwisho uovu hautakugusa wakati wa njaa, atakuokoa na kifo, katika mapigano makali atakuokoa. Utakingwa salama na mashambulio ya ulimi, wala hutaogopa maangamizi ya japo. Maangamizi na njaa vijapo, utacheka, wala hutawaogopa wanyama wakali wa nchi, nawe utaafikiana na mawe ya shambani na wanyama wakali watakuwa na amani nawe. Utaona nyumbani mwako mna usalama. Utakagua mifugo yako utaiona yote iko. Utaona pia wazao wako watakuwa wengi, wengi kama nyasi mashambani. Utafariki ukiwa mkongwe mtimilifu, kama mganda wa ngano ya kupurwa iliyoiva vizuri. Basi, huu ndio utafiti wetu. Tena ni ukweli, uusikie na kuuelewa kwa faida yako.