Yobu, sura ya kumi na tisa. Kisha Yobu akajibu, mtaendelea kunitesa mpaka lini? Na kunivunja-vunja kwa maneno? Mara hizi zote kumi mmenishutumu. Je, hamuoni aibu kunitendea vibaya? Hata kama ingekuwa nimekosa kweli, kosa langu la nihusu mimi mwenyewe Mnaishusha hadhi yangu mpate kujikuza, mnanilaumu kwa kunyenyekezwa kwangu. Jueni kwamba Mungu amenitendea vibaya na kuninasa katika wavu wake. Tazama, napiga yowe dhuluma, lakini sijibiwi. Naita kwa sauti kubwa, lakini sipati haki yangu ya yangu amezibwa kwa ukuta ili nisipite, amezitia giza njia zangu. Amenivua fahari yangu, ameiondoa taji yangu kichwani. Amenivunja pande zote, nami na nimekwisha, tumaini langu ameling'oa kama mti. Ameichochea ghadhabu yake dhidi yangu, ameniona kuwa kama adui yake. Majeshi yake yanijia kwa pamoja, yametengeneza njia ya kuja kwangu, yamepiga kambi kuizunguka nyumba yangu. Mungu ameweka ndugu zangu mbali nami, rafiki zangu wakuu wamenitoroka kabisa. Jamaa zangu na marafiki hawanisaidii tena, wageni nyumbani mwangu wamenisahau. Watumishi wangu wa kike waniona kuwa mgeni, mimi nimekuwa kuwa mtu asiyemjua. Namwita mtumishi wangu lakini haitikii, ninalazimika kumsihi sana kwa maneno. Nimekuwa kinyaa kwa mke wangu, chukizo kwa ndugu zangu za mwenyewe. Hata watoto wadogo hunidharau mara ninapojitokeza wao nizomea. Rafiki zangu wakuu wanachukizwa nami, wale niliokuwa nikiwapenda wamenipa kisogo. Mwili wangu umebakia tu mifupa na ngozi, nimeponea chupu-chupu baada ya kupoteza yote. Nioneni huruma, nioneni huruma yenye rafiki zangu, maana Mkono wa Mungu umenifinya. Kwa nini munanifuatia kama Mungu mona, amtosheki na mwili wangu? Laiti maneno yangu yangeandikwa, laiti yangeandikwa kitabuni, laiti yangechorwa kwa chuma na risasi, juu ya jiwe ili ya dumu. Najua wazi mkombozi wangu anaishi Mwishowe yeye atanipa haki yangu hapa hapa duniani. Na baada ya ngozi yangu kuharibiwa hivyo, nitamwona Mungu kwa macho yangu mwenyewe. Mimi mwenyewe nitakutana naye, mimi mwenyewe na si mwingine, nitamwona kwa macho. Nyinyi mwaweza kujisemea, tutamfuatia namna gani? tutapataje kwake kisa cha kumshtaki. Lakini tahadharini na adhabu; chuki yenu yaweza kuwaletea ya kipa. Munapaswa kujua Mungu peke yake ndiye hakimu ya