Yobu, sura ya thelathini na moja. Nimejifunga rasmi mimi mwenyewe. Macho yangu yasimtazame msichana kwa tamaa. Au je, nangojea nini kutoka kwa Mungu aliye juu? Mungu mwenye nguvu ameniwekea kitu gani? Je, maafa hayawapati watu waovu na waangamizi wale watendao mabaya? Je, Mungu haoni njia zangu na kujua hatua zangu zote? Kama nimeishi kwa kufuata uongo, kama nimekuwa mbioni kudanganya watu, Mungu na anipime katika mizani ya haki, naye ataona kwamba sina hatia. Kama hatua zangu zimepotoka, moyo wangu ukafuata tamaa za macho yangu, kama mikono yangu imechafuliwa na dhambi, jasho langu naliliwe na mtu mwingine, mazao yangu shambani na yang'olewe. Kama moyo wangu umevutwa kwa mke wa mtu, kama nimenyemelea mlangoni kwa jirani yangu, basi mke wangu na ampikie mume mwingine, na wanaume wengine wamtumie jambo hilo. Ni kosa kuu la jinai uovu, ambao hakimu lazima atoe adhabu. Kosa langu lingekuwa kama moto wa kuniteketeza na kuangamiza na kuchoma kabisa mapato yangu yote. Kama nimekataa kesi ya mtumishi wangu wa kiume au wa kike waliponiletea malalamiko yao, Nitafanya nini? Basi Mungu atakaponikabili, je, akinichunguza nitamjibu nini? Maana Mungu ndiye aliyeniumba mimi na mtumishi wangu. Yeye ndiye aliyetuumba sisi wote. Je, nimepata kumnyima masikini mahitaji yake au kuwafanya wajane watumaini bure? Je, nimekula chakula changu peke yangu bila kuwaachia yatima nao wapate chochote? La, tangu ujana wangu nimekuwa mulezi wao, tangu utoto wangu nimewaongoza wajane. Je, nilimuona mtu mutu anakufa kwa kukosa nguo au masikini ambaye hana nguo ya kuvaa bila kumupa joto kwa mavazi ya manyoya ya, manyo ya kondoo wangu, naye akanitakia baraka za shukrani ya moyo. Kama nimenyosha mkono mahakamani dhidi ya yatima, nikijua nitapendelewa na mahakimu, basi bega langu na ling'oke, mkono wangu na ukwanyuke kiwikoni mwake. Maana maafa kutoka kwa Mungu ni kitisho kwangu mimi siwezi kukabili ukuu wake. Je, tumaini langu nimeliweka katika dhahabu au nimeiambia dhahabu safi, wewe ni usalama wangu? Je, nimepata kufurahia wingi wa utajiri wangu au kujivunia mapato ya mikono yangu? kama nimeliangalia jua likiangaza na mwezi ukipita katika uzuri wake na moyo wangu ukashawishika kuviabudu, nami nikaibusu mikono yangu kwa heshima yake, huo pia ungekuwa uovu wa kuadhibiwa na mahakimu, maana ningekuwa mwongo mbele ya Mungu aliye juu. Je, nimefurahia kuangamia kwa adui yangu au kufurahi alipopatwa na maafa la si kuruhusu kinywa changu kumtakia mabaya kwa kumlaani ili afe. Watumishi wangu wote wanasema wazi, kila mgeni amekaribishwa nyumbani mwangu, msafiri hakulala nje ya nyumba yangu, nilimfungulia mlango mpita njia. Je, nimeficha makosa yangu kama wengine? Je, nimekataa kukiri dhambi zangu. Sijaogopa kusimama mbele ya umati wa watu wala kukaa kimya au kujifungia ndani eti kwa kuogopa kutishwa na dharau zao. Laiti angekuwapo mtu wa kunisikiliza, naweza kutia sahihi yangu katika kila nilichosema. Namwambia Mungu mwenye nguvu anijibu. Laiti mashtaka wanayoniletea adui zangu yangeandikwa, ningeyavaa kwa maringo mabegani na kujivisha kichwani kama taji. Ningemhesabia Mungu kila kitu nilichofanya, ningemwendea kama mwana wa mfalme. Kama nimeiba ardhi ninayoilima nikasababisha mifereji yake iomboleze, kwa kufaidika na mazao yake bila kulipa na kusababisha kifo cha wenyewe, basi miiba na iote humo badala ya ngano na magugu badala ya shairi. Mwisho wa hoja za Jobu.