Yobu, sura ya thelathini na nane. Hapo Mwenyezi Mungu alimjibu Yobu kutoka dhoruba. Nani wewe unayevuruga mashauri yangu kwa maneno yasiyo na akili? Jikaze kama mwanamume. Nami nitakuuliza nawe utanijibu. Ulikuwa wapi? Nilipoiweka misingi ya dunia? Niambie kama una maarifa. Ni nani aliyeweka vipimo vyake? Wajua bila shaka. Au nani aliyelaza kamba juu yake kuipima? Je, nguzo za dunia zimesinikwa juu ya nini? au nani aliyeliweka jiwe lake la msingi, nyota za asubuhi zilipokuwa zikiimba pamoja na wana wa Mungu wakapaaza sauti za shangwe? Ni nani aliyeyafunga mafuriko ya bahari wakati yalipozuka na kuvuma kutoka vilindini? Mimi ndiye niliyeifunika bahari kwa mawingu na kuiviringishia giza nene. Niliwekea bahari mipaka, nikaizuia kwa makomeo na milango, nikaiambia, mwisho wako ni hapa, si zaidi; mawimbi yako ya nguvu yatakomea hapa. Yobu, tangu uzaliwe umewahi kuamuru kupambazuke na kulifanya pambazuko lijue mahali pake ili lipate kuikamata dunia kwa pembe zake na kuwatimulia mbali waovu waliomo? dunia hugeuka na kupata rangi kama vazi, kama udongo wa mfinyanzi unavyogeuzwa na muhuri. Lakini waovu watanyimwa mwanga wao, mkono wanaonyosha kupiga watu utavunjwa. Je, umepata kufika kwenye chemichemi za bahari au kutembea juu ya sakafu ya kilindi cha bahari? Je, umewahi kuonyeshwa malango ya kifu au kuyaona malango ya makazi ya giza nene? Je, wajua ukubwa wa dunia? Niambie kama unajua haya yote. Je makao ya mwanga yako wapi? Nyumbani kwa giza ni wapi, ili upate kulipeleka kwenye makao yake na kuifahamu njia ya kwenda uko kwake? Wewe unapaswa kujua, wewe ambaye umekwisha ishi miaka mingi. Je, umewahi kuingia katika bohari za theluji au kuona bohari za mvua ya mawe ambavyo nimevihifadhi kwa ajili ya wakati wa fujo, wa fujo kwa ajili ya siku ya mapigano na vita. Ipi njia ya kwenda mahali mwanga unapogawanywa, au huko kunakotoka upepo wa mashariki ukasambazwa duniani. Nani aliyechora angani njia kwa ajili ya mvua? Nani aliyeionyesha radi njia yake mawinguni, ikasababisha mvua kunyesha nchini kusikoishi mtu na jangwani ambako hakuna mtu, ili kuiburudisha nchi kavu na kame, na kuifanya yote nyasi. Je, mvua ina baba? Au nani ameyazaa matone ya umande? Je, barafu ilitoka tumboni kwa nani? Nani aliyeizaa theluji? Maji hugeuka kuwa magumu kama jiwe, na uso wa bahari ukaganda. Angalia makundi ya nyota. Je, unaweza kuifunga minyororo kilimia au kuvilegeza vifungo vya Orioni? je waweza kuziongoza nyota katika majira yake, au kumwongoza dubu pamoja na watoto wake? Je, wazijua kanuni zinazotawala mbingu? Je, waweza kuzipangia taratibu zao duniani? je waweza kupaza sauti na kuyaamuru mawingu ya kufunike kwa mtiririko wa mvua? Je, wewe ukiamuru umeme umulike utakujia na kusema nipo hapa? Ni nani aliyemdulisha kuarara kuja kwa, kwa mto nili au aliyemwambia jogoo kwamba mvua inakuja? Nani mwenye akili ya kuweza kuhesabu mawingu au kuinamisha viriba vya maji huko mbinguni, ili vumbi duniani igandamane na udongo ushikamane na kuwa matope? Waweza kumwindia simba mawindo yake au kuishidisha hamu ya wanasimba wanapojificha mapangoni mwao au kulala mafichoni wakiotea? Ni nani awapaye kunguru chakula chao, makinda yao yanaponililia mimi Mungu na kurukaruka huku na huko kwa njaa.