Yobu sura ya 39. Je, wajua mbuzi wa milimani huzaa lini? Au umewahi kuona kulungu akizaa? Je, wajua huchukua mimba kwa muda gani? Au siku yenyewe ya kuzaa waijua? Wajua wakati watakapochuchumaa kuzaa, wakati wa kuzaa watoto wao? Watoto wao hupata nguvu, hukua huko huko porini, kisha huwaacha mama zao na kwenda zao. Nani aliyemwacha huru punda mwitu? Nani aliyewaacha waende kwa kuwafungua? Mimi niliwapa jangwa liwe makao yao, mbuga zenye chumvi kuwa makazi yao. Hujitenga kabisa na makelele ya miji, hasikilizi kelele ya kumfanyiza kazi. Hutembea tembea milimani kupata malisho na kutafuta chochote kilicho kibichi. Je, nyati atakubali kukutumikia? Au je, atakubali kulala zizini mwako? Je, waweza kumfunga nyati kamba kulima shamba, au avute jembe la kulimia? Je, utamtegemea kwa kuwa ana nguvu nyingi na kumuacha akufanyie kazi zako nzito? Je, wamtazamia nyati akuvunie mavuno yako na kuleta nafaka mahali pa kupuria? Mbuni kupigapiga mabawa yake kwa madaha, lakini hawezi kuruka kama korongo. Mbuni huyaacha mayai yake juu ya ardhi ili yapate joto mchangani, lakini hajui kama yanaweza kukanyagwa au kuvunjwa na mnyama wa porini mbuni huwatendea wanawe ukatili kama si wake, hata kazi yake ikiharibika, yeye hana wasiwasi wasi. kwa sababu nilimufanya asahau hekima yake, wala sikumpa sehemu yoyote ya akili lakini Akianza kukimbia, humucheka hata farasi namupanda farasi. Je, Yobu, ndiwo uliyewapa farasi nguvu ukawavika shingoni manyoya marefu? Je, ni wewe unayemufanya farasi aruke kama nzige? Mlio wake wa maringo ni wa ajabu, huparapara ardhi mabondeni kwa pupa, hukimbilia kwenye mapigano kwa nguvu zake zote. Farasi huicheka hofu na hatishiki, wala upanga hauwezi kumrudisha nyuma. Silaha wachukuwazo wapanda farasi hugongana kwa sauti na kung'aa juani. Farasi husonga mbele akitetemeka kwa hasira. Tarumbeta iliapo, yeye hasimami. Kila ipigwapo tarumbeta yeye hutoa sauti, huisikia harufu ya vita toka mbali, huusikia mshindo wa makamanda wakitoa wa amri kwa makelele. Je, mwewe amejifunza kwako jinsi ya kuruka na kunyosha mabawa yake kuelekea kusini? Je, tai hupaa juu kwa amri yako, na kuweka kiota chake juu milimani. Tai hufanya makazi yake juu ya miamba mirefu, na ncha kali za majabali ndizo ngome zake. Kutoka huko huotea mawindo macho yake kuyaona kutoka mbali, makinda yake kufyonza damu, pale ulipo mzoga, ndipo alipo tai.