Yobu, sura ya arobaini. Mwenyezi Mungu akaendelea kumwambia Yobu, je, wewe mwenye kuchunguza makosa utashindana na Mungu mwenye nguvu? Wewe unayebishana nami Mungu, basi jibu mambo haya. Kisha Yobu akamjibu Mwenyezi Mungu. Mimi sifai kitu, nitakujibu nini? Na ufunga mdomo wangu. Nilithubutu kusema na sitasema tena, nilisisitiza lakini sitaendelea kusema zaidi. Hapo Mwenyezi Mungu akamjibu kutoka kimbunga. Jikaze kama mwanamume, nitakuuliza nawe utanijibu. Je, unataka kweli kubatilisha hukumu yangu? Kuniona nina hatia ili wewe usiwe na hatia? Je, una nguvu kama mimi Mungu? Waweza kunguruma kwa sauti kama yangu? Basi, jionyeshe kuwa na fahari na ukuu, ujipambe kwa utukufu na fahari. Wamwagie watu hasira yako kuu, mwangalie kila mwenye kiburi na kumwangusha, mwangalie kila mwenye kiburi na kumporomosha, uwakanyage waovu mahali walipo Wazike wote pamoja ardhini, funge kila mmoja kwa kifungo cha kifo. Hapo nitakutambua kwamba nguvu yako mwenyewe imekupa ushindi. Liangalie lile dude Behemothi nililoliumba kama nilivyokuumba wewe. Hilo hula nyasi kama ng'ombe, lakini mwilini ina nguvu ajabu, na misuli ya tumbo lake ni imara. Hufanya mkia wake mgumu kama mwerezi, mishipa ya mapaja yake imeshonwa pamoja, mifupa yake ni mabomba ya shaba, viungo vyake ni kama pao za chuma. Hilo ni la kwanza la ajabu kati ya viumbe vyangu, ni mimi muumba wake niwezaye kulishinda. Milima wanamocheza wanyama wote wa porini hutoa chakula chake. Kujilaza chini ya vichaka vya miiba na kujificha kati ya matete mabwawani. Hujisitiri katika vivuli vya vichaka vya miiba na vya miti iyotayo kando ya vijito. Mto ukifurika, haliogopi, halitishiki hata mto Yordani ukilifurikia kinywani. Nani awezaye kuliziba macho na kuliteka? Nani awezaye kulitoboa pua kwa mtego?