Yobu, sura ya arobaini na moja. Yeyote anayeliona hilo dude hufa moyo na kuzirai. Hakuna mtu yeyote mkali athubutuye kulishtua. Nani basi awezaye kusimama mbele yangu? Nani aliyenipa kitu ili nitakiwe kumrudishia chochote? Kilicho chini ya mbingu ni changu. Sitaacha kukueleza juu ya viungo vya hilo dude, au juu ya nguvu zake na umbo lake zuri. Nani awezaye kumbambua vazi lake la nje? Nani awezaye kutoboa Deraya lililovaa? Nani awezaye kufungua kinywa chake? Meno yake pande zote ni kitisho. Mgongo wake umefanywa kwa safu za ngao zilizoshikamana pamoja kama muhuri, kila moja imeshikamana na nyingine, hata hewa haiwezi kupenya katikati yake. Yameunganishwa pamoja hata haiwezekani kuyatenganisha. Likipiga chafya mwanga huchomoza. Macho yake humetameta kama juwa lichomozapo. Kinywani mwake hutoka mienge iwakayo, cheche za moto huruka nje. Huwani mwake hufuka moshi kama vile chungu kinachochemka, kama vile magugu ya wakayo. Humzi yake huwasha makaa mwali wa moto hutoka kinywani mwake. Shingo yake ina nguvu ajabu, vitokeapo watu hukumbwa na hofu. Misuli yake imeshikamana pamoja, imara kama chuma, wala haidhikisiki. Moyo wake ni mgumu kama jiwe mgumu kama jiwe la kusagia. Ninapoinuka mashujaa hushikwa na woga, kwa pigo moja huwa wamezirai. Hakuna upanga uwezao kulijeruhi wala mkuki, mshale au fumo. Kwake chuma ni laini kama unyasi, na shaba kama mti uliooza. Mshale hauwezi kulifanya likimbie; akitupiwa mawe ya teo huyaona kama makapi. Kwake rungu ni kama kipande cha bua, hucheka nikitupiwa fumo kwa wingi. Tumbo lake ni kama limefunikwa na vigae vikali, kukwaruza na kurarua udongo kama chombo cha kupuria. Bahari huisukasuka kama maji ya chemukaye, huifanya itoe povu kama chupa ya mafuta Lipitapo huwacha nyuma alama inayong'aa. Povu jeupe huonekana limeelea baharini. Duniani hakuna kinachofanana nalo. Hilo ni kiumbe kisicho na hofu, huwaona kuwa si kitu wote wenye kiburi. Hilo ni mfalme wa wanyama wote wakali.