Zaburi ya 22. Mungu wangu, Mungu wangu, mbona umeniacha? Mbona uko mbali sana kunisaidia? Mbali na maneno ya kilio changu? E, Mungu wangu, nalia mchana lakini hujibu. Napiga yoye usiku lakini nafuu sipati. Hata hivyo, wewe ni mtakatifu. Wewe watawala na kusifiwa na Waisraeli. Wazee wetu walikutegemea, walikutegemea nawe ukawaokoa. Walikulilia wewe wakaokolewa, walikutegemea nao hawakuwaibika. Lakini mimi ni mdudu tu, wala si mtu, nimepuuzwa na kudharauliwa na watu wote, wanionao hunidhihaki, hunifyonya na kutikisa vichwa vyao husema, Alimtegemea Mwenyezi Mungu, basi Mungu na amkomboe. Kama Mungu anapendezwa naye, basi na amwokoe. Lakini ndiwe ulie nitoa tumboni mwa mama yangu, uli niweka salama kifuani pa mama yangu. Nimekutegemea tangu kuzaliwa kwangu, tangu nilipozaliwa wewe umekuwa Mungu wangu. Usikae mbali nami, kwani taabu imekaribia, wala hakuna wa kunisaidia. Adui wengi wanizunguka, kama fahali wamenisonga kama fahali wakali wa Bashani. Wanafunua vinywa vyao kama simba tayari kushambulia na kurarua. Nimekwisha kama maji yaliyomwagika, mifupa yangu yote imeteguka. Moyo wangu ni kama nta unayeyuka ndani mwangu, koo langu limekauka kama kigae, ulimi wangu wanata kinywani mwangu, umeniacha kwenye mavumbi ya kifo. Genge la waovu limenizunguka, wananizingira kama kundi la mbwa, wamenitoboa mikono na miguu, nimebaki mifupa mitupu. Adui zangu waniangalia na kunisimanga, wanagawana nguo zangu na kulipigia kura vazi langu. Lakini wewe e ee Mwenyezi Mungu, usikae mbali nami. Ewe msaada wangu, uje haraka kunisaidia. Iokoe nafsi yangu mbali na upanga, yaokoe maisha yangu makuchani mwa mbwa hao, uniokoe kinywani mwa simba iokoe nafsi yangu dhaifu toka pembe za nyati hao. Nitawasimulia ndugu zangu matendo yako, nitakusifu kati ya kusanyiko lao. Enyi mnaomcha Mwenyezi Mungu, msifuni mtukuzeni! Enyi wazawa wote wa Yakobo, mcheni Mungu! Enyi wazawa wote wa Israeli, maana yeye hapuuzi au kudharau unyonge wa mnyonge wala hajifichi mbali naye, ila humsikia anapomuomba msaada. Kwa sababu yako ninakusifu katika kusanyiko kubwa la watu. Nitatimiza ahadi zangu mbele yao wa kuchao. Masikini watakula na kushiba, wanaomtafuta Mwenyezi Mungu watamsifu. Mungu awajalie kuishi milele. Ulimwengu wote utakumbuka na kumrudia Mwenyezi Mungu. Jamaa zote za mataifa zitamwabudu. Maana Mwenyezi Mungu ni mfalme. Yeye anayatawala mataifa. Wenye kiburi wote duniani watasujudu mbele yake. Wote ambao hufa watainama mbele yake. Wote ambao hawawezi kudumisha uhai wao. Vizazi vijavyo vitamtumikia. Watu watavisimulia habari ya Mwenyezi Mungu, watatangaza matendo yake ya uokovu. Watu wasiozaliwa bado wataambiwa Mwenyezi Mungu ndiye aliyefanya hayo.