Zaburi ya mia moja na saba. Mshukuruni Mwenyezi Mungu kwa kuwa ni mwema, kwa maana fadhili zake za dumu milele. Semeni hivyo enyi mliokombolewa na Mwenyezi Mungu, watu ambao aliwaokoa katika taabu, akawakusanyeni kutoka nchi za kigeni, kutoka mashariki na magharibi, kutoka kaskazini na kusini. Baadhi walitanga-tanga katika jangwa tupu, wasiweze kufikia mji wa kukaa. Waliona njaa na kiu, wakavunjika moyo kabisa. Ndipo katika taabu yao wakamlilia Mwenyezi Mungu, naye akawaokoa katika mateso yao. Aliwaongoza katika njia iliyonyoka mpaka wakaufikia mji wa kukaa. Mshukuruni Mwenyezi Mungu kwa fadhili zake kwa sababu ya maajabu aliyowatendea binadamu. Yeye huwatosheleza walio na kiu, na wenye njaa huwashibisha mema. Baadhi waliishi katika giza na ukiwa, wafungwa katika mateso na minyororo, kwa sababu waliasi maagizo ya Mungu na kuyapuuza mashauri yake Mungu mkuu. Walikuwa hoi kwa kazi ngumu, wakaanguka chini. Pasiwe na wa kuwasaidia. Ndipo katika taabu yao wakamlilia Mwenyezi Mungu, naye akawaokoa katika mateso yao. Aliwatoa katika giza na ukiwa, na minyororo yao akaivunja vunja. Mshukuruni Mwenyezi Mungu kwa fadhili zake, kwa sababu ya maajabu aliyowatendea binadamu. Yeye huvunja na kufungua milango ya shaba na kukatakata fito za chuma. Baadhi walipumbaa kwa sababu ya dhambi zao, waliteseka kwa sababu ya uovu wao. Chakula kikawa kinyaa kwao, wakawa nusura kufa. Ndipo katika taabu yao wakamlilia Mwenyezi Mungu naye akawaokoa katika mateso yao, kwa neno lake aliwaponya, akawaokoa wasiangamie. Mshukuruni Mwenyezi Mungu kwa fadhili zake, kwa sababu ya maajabu aliyowatendea binadamu. Wamtolee dhabihu za shukurani, wasimulie matendo yake kwa nyimbo za shangwe. Baadhi walisafiri baharini kwa meli na kufanya shughuli zao humo baharini. Waliyaona matendo ya Mwenyezi Mungu, mambo ya ajabu aliyotenda huko. Aliamuru akazusha dhoruba kali, ikarusha juu mawimbi ya bahari. Walitupwa juu angani, kisha chini vilindini, uhodari wao ukawaishia. Katika mkasa huo waliyumba-yumba na kupepesuka kama walevi, maarifa yao ya uanamaji yakawaishia. Ndipo katika taabu yao wakamlilia Mwenyezi Mungu, naye akawaokoa katika mateso yao. Aliifanya ile dhoruba kali itulie, nayo na mawimbi akanyamaza. Hapo wakafurahi kwa kupata utulivu, akawafikisha kwenye bandari walioiendea. Mshukuruni Mwenyezi Mungu kwa fadhili zake, kwa sababu ya maajabu aliyowatendea binadamu. Mtukuzeni katika kusanyiko la watu na kumsifu katika baraza la wazee. Mungu aligeuza mito kuwa jangwa, chemchemi akazikausha kabisa; ardhi yenye rutuba akaifanya udongo wa chumvi, kwa sababu ya uovu wa wakazi wake. Aligeuza majangwa kuwa mabwawa ya maji na nchi kame kuwa chemchemi za maji, akawahamishia huko wenye njaa, nao wakajenga mji wa kukalika. Walilima mashamba na kupanda mizabibu, wakavuna mazao kwa wingi. Aliwabariki watu wake, wakaongezeka na idadi ya wanyama wao akaizidisha. Kisha walipopungua na kuwa wanyonge kwa kukandamizwa, kuteswa na huzuni, aliwadharau wakuu waliowatesa akawazungusha jangwani kusiko na njia lakini aliwaokoa wahitaji katika taabu zao, akaongeza jamaa zao kama kundi la kondoo. Waadilifu waonapo jambo hilo wanafurahi, lakini waovu wote wananyamazishwa. Wenye hekima na wayafikirie mambo haya, wazitambue fadhili zake Mwenyezi Mungu.