Zaburi ya 119. Heri watu wanaoishi bila kosa, wanaozingatia sheria ya Mwenyezi Mungu. Heri wanaozingatia matakwa yake, wanaomtafuta kwa moyo wao wote, watu wasiotenda uovu kamwe, bali daima hufuata njia zake. Ee Mungu, umetupatia kanuni zako ili tuzishike kwa uaminifu. Laiti mwenendo wangu ungeimarika kwa kuyafuata masharti yako. Nikizingatia amri zako zote, hapo kweli sitaaibishwa. Nitakusifu kwa moyo mnyofu nikijifunza maagizo yako maadilifu. Nitayafuata masharti yako, usiniache hata kidogo. Kijana atatunzaje maisha yake kuwa safi? Kwa kuyaongoza kadiri ya neno lako. Najitahidi kukutii kwa moyo wote, usiniache nikiuke amri zako. Nimeshika neno lako moyoni mwangu, nisije nikakukosea. Utukuzwe ee Mwenyezi Mungu, unifundishe masharti yako. Nitayarudia kwa sauti maagizo yako yote uliyotoa. Nafurahi kufuata maamuzi yako kuliko kuwa na utajiri mwingi. Nazitafakari kanuni zako na kuzizingatia njia zako. Na yafurahia masharti yako, sitalisahau neno lako. Naipenda sana sheria yako, naitafakari mchana kutwa. Amri yako iko nami daima, yanipa hekima kuliko adui zangu. Ninaelewa kuliko waalimu wangu wote kwa kuwa nayatafakari maamuzi yako. Nawapita wazee kwa busara yangu, kwa sababu nazishika kanuni zako. Najizuia nisizifuate njia mbaya, nipate kulizingatia neno lako. Sikukiuka maagizo yako, maana wewe mwenyewe ulinifundisha. Maneno yako ni matamu sana kwangu, naam, ni matamu kuliko asali kwa kanuni zako napata hekima, kwa hiyo nachukia kila mwenendo mbaya. Neno lako ni taa ya kuniongoza na mwanga katika njia yangu. Nimeapa na kuthibitisha kiapo changu kwamba nitashika maagizo yako adili. E Mwenyezi Mungu, ninateseka mno, unijalie uhai kama ulivyoahidi. E Mwenyezi Mungu Upokee sala yangu ya shukrani na kunifundisha maagizo yako. Maisha yangu yamo hatarini daima, lakini siisahau sheria yako. Waovu wamenitegea mitego, lakini sikiuki kanuni zako. Maamuzi yako ni riziki kubwa kwangu milele, hayo ni furaha ya moyo wangu. Nimekusudia kwa moyo wote kufuata masharti yako milele. Maamuzi yako ni ya ajabu, kwa hiyo nayashika kwa moyo wote. Maelezo ya mafundisho yako huleta mwanga, huwapa akili watu wasiojua kitu. Nafungua kinywa kwa hamu kubwa, maana ninatamani sana amri zako. Unigeukie na kunionea huruma, kama uwatendeavyo wanaokupenda. Uniimarishie hatua zangu kama ulivyo ahidi. Usikubali mimi nitawaliwe na uovu. Unikomboe kutoka udhalimu wa binadamu ili nipate kuzishika kanuni zako. Uniangazie uso wako kwa wema, unifundishe masharti yako. Macho yangu yabubujika machozi kama mto, kwa sababu watu hawaishiki sheria yako. E Mwenyezi Mungu, wewe ni mwadilifu na hukumu zako ni za haki. Umetoa maamuzi yako kwa haki na uthabiti. Upendo wangu kwako wanifanya ni wake hasira. Maana adui zangu hawajali maneno yako. Ahadi yako ni hakika kabisa. Nami mtumishi wako naipenda. Mimi ni mdogo na ninadharauliwa. Hata hivyo, sisahau kanuni zako. Uadilifu wako ni wa haki milele. Sheria yako ni ya kweli. Taabu na uzuni vimenipata, lakini amri zako ndizo furaha yangu. Maamuzi yako ni ya haki daima. Unijalie maarifa nipate kuishi. Kilio changu kikufikie, ee Mwenyezi Mungu. Unijalie akili kama ulivyoahidi. Ombi langu likufikie uniokoe kama ulivyoahidi, nitasema sifa zako mfululizo, maana wanifundisha masharti yako. Nitaimba juu ya neno lako, maana amri zako zote ni za haki. Uwe daima tayari kunisaidia, maana nimeamua kufuata kanuni zako. Natazamia sana uniokoe e, hey Mwenyezi Mungu, sheria yako ndiyo furaha yangu Unijalie kuishi nipate kukusifu, na maagizo yako yanisaidie. Na tanga-tanga kama kondoo aliyepotea, uje kunitafuta miye mtumishi wako, maana sikusahau amri zako.