Methali sura ya tatu. Mtumaini Mwenyezi Mungu kwa moyo wako wote. Wala usitegemee akili zako mwenyewe. Umtambue Mungu katika kila ufanyalo. Naye atazinyosha njia zako. Usijione wewe mwenyewe kuwa mwenye hekima. Mche Mwenyezi Mungu na kujiepusha na uovu. Hiyo itakuwa dawa mwilini mwako na kiburudisho mifupani mwako. Mheshimu Mwenyezi Mungu kwa mali yako na kwa malimbuko ya mazao yako yote, hapo ghala zako zitajaa nafaka na mapipa yako yatafurika divai mpya. Mwanangu, usidharau adhabu ya Mwenyezi Mungu wala usiudhike kwa maonyo yake. Maana Mwenyezi Mungu umuonya yule amupendaye, kama baba amuonyavyo mwanawe mupenzi. Heri mtu anayegundua hekima, mtu yule anayepata ufahamu. Hekima ni bora kuliko fedha, ina faida kuliko dhahabu. Hekima ina thamani kuliko johari, hamuna unachotamani kiwezacho kulingana nayo. Kwa mkono wake wa kulia hekima atakupa maisha marefu, kwa mkono wake wa kushoto atakupa mali na heshima. Njia zake ni za kupendeza zote, zaelekea kwenye amani. Hekima ni mti wa uhai kwa wote wampatao, wanaheri wote wanaoshikamana naye.