Methali sura ya kumi na tatu. Mutoto mwenye hekima husikia maagizo ya baba yake, lakini mwenye dharau hasikilizi maonyo. Mutu mwema hupata mema kutokana na maneno yake, lakini wadanganyifu huishi kwa ukatili. Achungaye mdomo wake huyahifadhi maisha yake, anayeropoka ovyo hujiletea maangamizi. Mvivu hutamani lakini hapati chochote, hali mwenye bidii hujaliwa riziki kwa wingi. Mwadilifu huuchukia uongo, lakini muovu hutenda kwa aibu na fedheha. Uadilifu huwalinda wenye mwenendo mnyofu, lakini dhambi huangusha waovu. Baadhi hujidai kuwa matajiri kumbe hawana kitu. Wengine hujiona kuwa maskini hali wana mali tele. Fidia ya mtu ni mali yake, lakini maskini hana cha kutishwa. Mwadilifu hung'aa kama tai wakayo vizuri, lakini waovu ni kama tai inayozimika. Kiburi husababisha tu ugomvi, lakini kwa wanaokubali shauri jema, mna hekima. Mali ya haraka haraka hutoweka, lakini akusanyaye kidogo kidogo ataiongeza. Tumaini la kungoja-ngoja huumiza moyo, lakini tazamio linalotimia ni chanzo cha uhai. Anayedharau mawaidha anajiletea maangamizi, lakini anayetii amri atapewa tuzo. Mafundisho ya wenye hekima ni chemchemi ya uhai humwezesha mtu kuiepa mitego ya kifo. Kuwa na akili huleta fadhili, lakini njia ya waovu ni ya taabu. Mwenye busara hutenda kila kitu kwa akili, lakini mpumbavu hutembeza upumbavu wake. Mjumbe mbaya huwatumbukiza watu taabuni, lakini mjumbe mwaminifu