Methali, sura ya 15. Kujibu kwa upole hutuliza hasira lakini neno kali huchochea hasira. Ulimi wa mwenye hekima hueneza maarifa lakini watu wapumbavu hububujika upuuzi. Macho ya Mwenyezi Mungu huona kila kitu, humchunguza mtu mwema na mtu mbaya Ulimi mupole ni chanzo cha uhai, lakini uovu wake huvunja moyo. Mpumbavu hudharao mafundisho ya baba yake, lakini anayekubali maonyo ana busara. Nyumbani mwa mwadilifu muna wingi wa mali, lakini mapato ya waovu huishia na balaa. Mdomo wa mwenye hekima hueneza maarifa lakini sivyo ilivyo mioyo ya wapumbavu sadaka ya waovu ni chukizo kwa Mwenyezi Mungu lakini sala ya wanyofu humfurahisha Mungu mwenendo wa waovu ni chukizo kwa Mwenyezi Mungu lakini Mungu huwapenda wale wafuatao mambo adili