Methali, sura ya 22. Afadhali kuwa na sifa nzuri kuliko mali nyingi. Wema ni bora kuliko fedha au dhahabu. Matajiri na maskini wana hali hii moja. Mwenyezi Mungu ni muumba wao wote. Mtu mwangalifu huona hatari akajificha, lakini wajinga Ujitokeza mbele wakaumia. Ukinyenyekea na kumcha Mwenyezi Mungu utapata tuzo, fanaka, heshima na uhai. Njia ya waovu imejaa miiba na mitego, anayetaka kuhifadhi maisha yake ataiepa. Mfunze mtoto namna ya kuishi vizuri, naye hata sahau njia hiyo hata uzeeni.