Methali sura ya ishirini na tatu. Ikiwa unayo hekima ya kutosha, usijitaabishe kutafuta utajiri. Kufumba na kufumbua, utajiri hutoweka, huwa kama umepata mabawa ghafla ukaruka na kutowekea angani kama tai. Sikia mwanangu, uwe na hekima, fikiria sana jinsi unavyoishi. Usiwe mmoja wa walevi wa divai wala walafi wenye kupenda nyama, maana walevi na walafi wataishia kuwa maskini. Anayetumia siku yake kusinzia atavaa matambara. Msikilize baba yako aliyekuzaa, wala usimdharau mama yako akizeeka. Nunua ukweli, wala usiuuze; nunua hekima, mafunzo na busara. Baba wa mtoto mwadilifu atajaa furaha. Anayemzaa mtoto mwenye hekima atamfurahia. Wafurahishe baba na mama yako, mama aliyekuzaa na afurahi. Mwanangu, nisikilize kwa makini, shikilia mwenendo wa maisha yangu. Malaya ni shimo refu la kutega watu, mwanamke mgeni ni kama kisima chembamba. Yeye hunyemelea kama mnyang'anyi, husababisha wanaume wengi kukosa uaminifu. Ni nani wapigao yowe? Ni nani wenye huzuni? Ni nani wenye ugomvi? Ni nani walalamikao? Ni nani wenye majeraha bila sababu? Ni nani wenye macho mekundu? Ni wale ambao hawabanduki penye divai, wale ambao hukaa chonjo kuonja divai iliyokolezwa. Usitamani divai hata kwa wekundu wake hata kama inametameta katika glasi na kushuka taratibu unapoinywa, mwishowe huuma kama nyoka, huchoma kama nyoka mwenye sumu. Macho yako yataona mauzauza, moyo wako utatoa mambo yaliyopotoka. Utakuwa kama mtu alalaye katikati ya bahari, kama mtu alalaye juu ya mlingoti wa meli. Utasema, walinichapa lakini sikuumia. Walinipiga lakini sina habari. Nitaamka lini? Ngoja nitafute kinywaji kingine.