Usijisifie ya kesho, hujui nini kitatokea leo mpaka kesho. Acha watu wengine wakusifu kuliko mdomo wako wewe mwenyewe. Jiwe ni zito na mchanga kadhalika, lakini usumbufu wa mpumbavu ni mzito zaidi. Ghadhabu ni katili na hasira huangamiza, lakini ni nani awezaye kukabili wivu? Afadhali mtu anayekuonya waziwazi kuliko yule afichaye upendo. Makaripio ya rafiki yaonesha uaminifu, lakini busu la adui ni udanganyifu. Aliyeshiba hata asali huikataa, lakini kwa mwenye njaa kila kichungu ni kitamu. Mtu aliyepotea mbali na kwake ni kama ndege aliyepotea mbali na kiota chake. Mafuta na manukato huufurahisha moyo, lakini tabu hurarua roho. Usisahau rafiki zako wala wa baba yako. Ukipatwa na janga, usikimbilie kwa nduguyo. Afadhali jirani aliye karibu kuliko ndugu aliye mbali.