Muhubiri sura ya kumi na moja. Jishughulishe na biashara, hata kama kwa kubahatisha; yawezekana baadaye ukapata chochote kile. Wagawie watu saba hata wanane sehemu yako, maana hujui balaa litakalofika duniani. Mawingu ya kijaa maji, mvua hunyesha. Mti ukiangukia kusini au kaskazini hapo uangukiapo ndipo ulalapo. Anayengoja upepo hata panda mbegu, anayesubiri mawingu yatoweke hata vuna kitu. Usivyojua jinsi uhai unavyoingia katika mifupa ya mtoto tumboni mwa mamake, kadhalika huwezi kuelewa matendo ya Mungu ambaye hufanya kila kitu. Panda mbegu asubuhi na jioni, usiache kupanda maana hujui zipi zitaota, za asubuhi za jioni, au zote zitakuwa nzuri. Mwanga wafaa na kuliona jua kwa pendeza macho. Mtu akiishi miaka mingi, na aifurahie miaka hiyo yote, lakini akumbuke kuwa siku mbaya zitakuwa nyingi, na kwamba yote atakayofuata ni bure. Ewe kijana furahia ya ujana wako, moyo wako uchangamke wakati ungali kijana. Fuata mapenzi ya moyo wako na upeo wa macho yako, lakini kumbuka kwamba Mungu atakuhukumu kadiri ya hayo yote. Ondoa mahangaiko moyoni mwako, jikinge usipate maumivu mwilini, kwa sababu ujana na mwisho wa maisha ni bure kabisa.