Muhubiri, sura ya 12. Umkumbuke muumba wako siku za ujana wako, kabla hazijaja siku na miaka ambapo utasema sifurahii tena vitu hivyo, umkumbuke kabla ya wakati ambapo kwako mwanga wa jua utafifia, mwezi na nyota haviangazi tena, nayo mawingu yametanda tena baada ya mvua, wakati ambapo mikono inayokulinda inatetemeka, miguu yako imara imepindika, meno yako ya kusagia hayafai kwa uchache, na macho ya kuchungulia dirishani yamefifia, wakati ambapo ya milango ya masikio yako imezibika na sauti za visagio ni hafifu lakini usiku, hata kwa sauti ya ndege utagutuka. Wakati huo utaogopa kupanda mahali pa juu, na kutembea barabarani ni kitisho, wakati miti ya mlozi inachanua na panzi wa nashiba, lakini wewe hutakuwa na hamu tena. Wakati huo binadamu anapaswa kwenda katika makao yake ya milele, na waombolezaji watapita-pita barabarani. Wakati huo uzi wa uhai utakatika, bakuli la dhahabu litapasuka, mtungi wa maji utavunjikia kisimani, kadhalika na gurudumu la kuvutia maji. Nawe vumbi utarudia udongoni ulimotolewa, na roho yako itamrudia Mungu aliyeiumba. Mimi mhubiri nasema, yote ni bure kabisa, yote ni bure. Basi zaidi ya kuwa na hekima yake, mhubiri aliwafundisha watu ujuzi, alizipima akazichunguza na kuzirekebisha methali kwa ustadi mwingi. Mhubiri alijitahidi kupata maneno ya kupendeza, akaandika kwa ufasaha maneno ya kweli. Misemo ya wenye hekima ni kama michokoo na methali zilizokusanywa pamoja na mchungaji mmoja ni kama vigingi vilivyopigiliwa imara ardhini. Zaidi ya hayo, mwanangu, jihadhari. Kuandika vitabu hakuna mwisho na kusoma kwingi huchokesha mwili. Baada ya hayo yote yaliyokwisha semwa bado kuna hili linalotakiwa: mche Mungu na uzishike amri zake, kwa sababu hilo ndilo jukumu aliloumbiwa binadamu. Maana Mungu atahukumu matendo yetu yote, hata yale yanayotendwa kwa siri, yawe mema au mabaya.