Isaya. Isaya, sura ya kwanza. Maono aliyoyaona Isaya mwana wa Amozi kuhusu Yuda na mji wa Yerusalemu nyakati za utawala wa Uzia, Yothamu, Ahazi na Hezekia wafalme wa Yuda. Mwenyezi Mungu asema hivi: Sikiliza, enyi mbingu tega sikio, e dunia. Mimi nimewalea wanangu wakakua, lakini sasa wameniasi. Ng'ombe humfahamu wenyewe, punda kujua kibanda cha bwana wake, lakini Waisraeli hawajui. Watu wangu hawaelewi. Ole wako wewe, taifa lenye dhambi Watu waliolemewa na uovu, wazawa wa wenye kutenda maovu, watu waishio kwa udanganyifu! Nyinyi mmemwacha Mwenyezi Mungu, mmemdharau Mtakatifu wa Israeli, mmefarakana naye na kurudi nyuma. Kwa nini huachi uasi wako? Mbona wataka kuadhibiwa bado? Kichwa chote ni majeraha matupu, na moyo wote unaugua toka wayo hadi kichwa, hamna penye nafuu; umejaa majeraha na vidonda vitoavyo damu, navyo havikuoshwa, kufungwa, wala kutiwa mafuta. Nchi yenu imeharibiwa kabisa, miji yenu imeteketezwa kwa moto, wageni wananyakuwa nchi yenu, mkiona kwa macho imeharibiwa kama uharibifu wa Sodoma. Mji Sioni umeachwa kama kibanda shambani, kama kitalu katika shamba la matango, kama mji uliozingirwa. Mwenyezi Mungu wa majeshi asingalituachia wachache, tungalikwisha kuwa kama watu wa Sodoma, tungalikuwa hali ile ile ya Gomora. Sikilizeni neno la Mwenyezi Mungu, enyu watawala waovu kama wa Sodoma. Sikilizeni mafunzo ya Mungu wetu, enyi watu waovu kama wa Gomora. Mwenyezi Mungu asema hivi. Wingi wa dhabihu zenu ni kitu gani kwangu? Nimezichoka sadaka zenu za kondoo wa kuteketezwa na mafuta ya wanyama wenu wanono. Sipendezwi na damu ya fahali wala ya wanakondoo wala ya beberu. Mnapokuja mbele yangu kuniabudu, nani aliyewataka mkanyage kanyage nyua zangu? Msiniletee tena matoleo yenu yasiyo na maana. Ubani ni chukizo kwangu. Acheni kufanya sikukuu za mwezi mpya, sabato na mikutano ya ibada. Sikubali ibada zilizochanganyika na dhambi. Sikukuu zenu za mwezi mpya na nyinginezo, moyo wangu wazichukia, zimekuwa mzigo mzito kwangu, nami nimechoka kuzivumilia. Mnapoinua mikono yenu kuomba, nitauficha uso wangu nisiwaone hata mkiomba kwa wingi, sitawasikia, maana mikono yenu imejaa damu. Jiyosheni, jitakaseni, ondoeni uovu wa matendo yenu mbele yangu. Acheni kutenda maovu, jifunzeni kutenda mema, tendeni haki, ondoeni udhalimu, walindeni yatima teteeni haki za wajane. Mwenyezi Mungu asema hivi: njoni basi tuhojiane, ingawa muna madoa mekundu ya dambi, mtatakaswa na kuwa weupe kama theluji. Madoa yenu yajapokuwa mekundu kama damu, mtakuwa weupe kama sufu. Mkiwa tayari kunitii mtakula mazao mema ya nchi. Lakini mkikaidi na kuniasi, mtaangamizwa kwa upanga. Mimi Mwenyezi Mungu nimesema. Jinsi gani mji uliokuwa mwaminifu sasa umegeuka kuwa kahaba! Wakati mmoja haki ilitawala humo, lakini sasa umejaa wauaji. Fedha yenu imekuwa takataka, divai yenu imechanganyika na maji. Viongozi wako ni waasi, wanashirikiana na wezi, kila mmoja anapenda hongo na kukimbilia zawadi. Hawawatetei yatima, haki za wajane sikitu kwao. Kwa hiyo asema Bwana Mwenyezi Mungu mwenye nguvu wa Israeli, nitawamwagia adui zangu hasira yangu Nitawalipiza kisasi wapinzani wangu, nitanyosha mkono wangu dhidi yenu. Nitayeyusha uchafu wenu kabisa na kuondoa takataka yenu yote. Nitawapeni waamuzi wenu kama kwanza na washauri wenu kama pale awali. Ndipo Yerusalemu utakapoitwa mji wa uadilifu utaitwa mji mwaminifu. Muji Siyoni utakombolewa kwa haki, uadilifu utawaokoa watakaotubu humo, lakini waasi na wenye dhambi wote wataangamizwa pamoja, wanaomwacha Mwenyezi Mungu watateketezwa. Mutaiyonea aibu hiyo mialoni muliyoipenda sana. Mtafadhaika kwa sababu ya bustani mlizofurahia. Mtakuwa kama mwaloni unaonyauka majani, kama shamba lisilo na maji. Wenye nguvu watakuwa kama majani makavu, matendo yao yatakuwa kama cheche za moto. Watateketea pamoja na matendo yao, wala hapata kuwa na mtu wa kuwaokoa.