Isaya, sura ya nane. Mwenyezi Mungu aliniambia hivi: chukua ubao mkubwa uandike juu yake maneno yanayosomeka kwa urahisi, teka haraka pokonya upesi. Basi nikajipatia mashahidi wawili waaminifu ambao wangenishuhudia, Kuhani Uria na Zekaria Mwana wa Yeberekia. Nililala na mke wangu ambaye pia ni nabii, akapata mimba, akajifungua mtoto wa kiume. Mwenyezi Mungu akaniambia, mpe mtoto huyo jina teka haraka, pokonya upesi, maana kabla mtoto huyu hajafikia umri wa kuweza kutamka baba au mama utajiri wa Damasiko na nyara walizoteka huko Samaria zitapelekwa kwa mfalme wa Ashuru. Mwenyezi Mungu aliongea nami tena akaniambia, kwa kuwa watu hawa wameyakataa maji ya shiloa yatiririkayo polepole wakafa moyo mbele ya mfalme Resini na mfalme Peka mwana wa Remalia. Basi mimi Bwana nitawaletea mafuriko makuu ya maji ya mto Eufrate, yaani mfalme wa Ashuru na nguvu zake zote. Yatafurika na kupita kingo zake, utaingia nchini Yuda kwa nguvu na kufurika na kupanda mpaka shingoni. Utaenea juu ya nchi yako yote, e Imanueli. Unganeni enyi watu wa mataifa, nanyi mtafedheheshwa. Sikilizeni enyi nchi za mbali duniani, jiwekeni tayari na kufedheheshwa, namu kaeni tayari na kufedheheshwa. Shaurianeni pamoja, lakini itakuwa bure. Fanyani mipango, lakini haitafaulu, maana mana Mungu yu pamoja nasi. Mwenyezi Mungu alinionya kwa nguvu nisifuate njia za watu hawa, akaniambia usijumuike nao katika njama zao, wala usiogope yale wanayoyaogopa, wala kuwa na hofu Nitambue mimi peke yangu, Mwenyezi Mungu wa majeshi, kuwa mtakatifu; utaniogopa na kunicha mimi peke yangu. Mimi nitakuwa kimbilio, nitakuwa pia kama jiwe la kujikwaa, mwamba wa kuziangusha falme za Israeli na Yuda. Nitakuwa mtego wa kuwatega na kuwanasa wakazi wa Yerusalemu. Watu wengi watajikwaa, watanguka na kupondeka, watanaswa katika mtego huo na kuchukuliwa mateka. Nitalihifadhi agizo hilo na kulifunga fundisho hilo miongoni mwa wafuasi wangu. Nitamgojea Mwenyezi Mungu ambaye amejificha mbali na wazawa wa Yakobo, nitamtumainia. Mimi pamoja na watoto alionipa Mwenyezi Mungu ni ishara na alama katika Israeli kwa jina la Mwenyezi Mungu wa majeshi akaaye mlimani Sioni. Baadhi watawaambieni, nendeni mkatake shauri kwa mizimu na mizuka iliayo kama ndege, kwani ni kawaida watu kutaka shauri kwa miungu yao na kutaka shauri kwa wafu kwa ajili ya walio hai. Hakika anayesema hivyo hajapata kuona mwanga. Lakini nyinyi shikilieni lile agizo na fundisho la Mungu. Watu watatangatanga nchini wamefadhaika sana, na wenye njaa, na wakiwa na njaa na njaa, hasira zitawawaka na kumlani mfalme wao, kadhalika na Mungu wao. Watatazama juu mbinguni na kuiangalia dunia. Lakini wataona tu tabu, giza na mauzauza ya shida. Hakuna atakayeliepa giza hilo kuu.