Isaya sura ya 30, Mwenyezi Mungu asema hivi: Ole wao watoto wanaoniasi, wanaotekeleza mipango yao na si mipango yangu, wanaofanya mikataba kinyume cha matakwa yangu, na wanarundika dhambi juu ya dhambi bila kunitaka shauri wanafunga safari kwenda Misri kukimbilia usalama katika ulinzi wa farao kupata mahali pa usalama nchini Misri. Lakini ulinzi wa farao utakuwa aibu yenu, na usalama nchini Misri utakuwa fedheha yenu. Maana ingawa maofisa wao wamefika Soani na wajumbe wao mpaka Hanesi, wote wataaibishwa na hao wasioweza kuwasaidia, watu ambao hawawezi kuwapa msaada au faida, ila tu kuwapa aibu na fedheha. Kauli ya Mungu juu ya wanyama wa pande za Negebu. Wajumbe wanapita katika nchi ya tabu na shida, yenye simba nyoka wa sumu na majoka. Wamewabebesha wanyama wao mali zao, wapelekea watu wasiyoweza kuwafaa kitu. Maana msaada wa Misri ni bure, haufai kitu. Kwa hiyo nimeipanga Misri jina joka, lisilo na nguvu. Mungu aliniambia sasa, chukua kibao cha kuandikia, uandike jambo hili mbele yao, liwe ushahidi wa milele. Watu hawa ni waasi, watoto wasioaminika, watu wasiopenda kusikia mafunzo ya Mwenyezi Mungu. Huwaambia waonaji, msione maono na manabii, msitutangazie ukweli, bali tuambieni mambo ya kupendeza, toeni unabii wa mambo ya udanganyifu tu. Geukeni na kuiyacha njiya ya ukweli, musituwambiye tena juu ya Mungu mutakatifu wa Isilaeli. Kwa hiyo Mungu mutakatifu wa Isilaeli asema, nyinyi mmeukataa ujumbe wangu, mkapaniya kufanya dhuluma na udanganyifu. Basi dhambi hii itawaleteni maangamizi, kama ufa mkubwa katika ukuta mulefu utabomoka mara na kuanguka chini ghafla. Kuporomoka kwa ukuta huo ni kama kupasuka kwa chungu ambacho kimepasuliwa vibaya sana, bila kusalia kigae cha kuchukulia moto mekoni au kuchotea maji kisimani. Bwana Mungu mtakatifu wa Israeli asema, mkinirudia na kutulia mtaokolewa, kwa utulivu na kunitumainia mtapata nguvu, lakini nyinyi hamkutaka. Badala yake mlisema la, sisi tutakimbia na farasi wenye mbio. Sawa, mtakimbia na farasi wenye mbio, lakini farasi wa adui zenu wana mbio zaidi watu wenu elfu moja watamkimbia askari mmoja adui, na askari watano adui watawakimbizeni nyote. Mwishowe watakaosalia watakuwa kama mlingoti wa bendera mlimani, kama alama iliyo juu ya kilima. Hata hivyo Mwenyezi Mungu anangoja awafadhili, atainuka na kuwaonea huruma. Maana Mwenyezi Mungu ni Mungu atendaye haki. Heri wote wale wanaomtumainia.