Isaya sura ya arobaini na moja. Mungu asema hivi: enyi wakazi wa mbali nyamazeni, mnisikilize; enyi mataifa jipeni nguvu, jitokezeni, mkatoe hoja zenu, na tuje pamoja kwa hukumu. Nani ila mimi Aliyemwita shujaa toka mashariki, mtu ambaye hupata ushindi popote aendako. Mimi huyatia mataifa makuchani mwake, naye huwaponda wafalme chini ya miguu yake. Upanga wake huwafanya kuwa kama vumbi, kwa upinde wake huwapeperusha kama makapi, yeye kuwafuatia na kupita salama, kuenda kasi kana kwamba hagusi chini. Nani aliyefanya yote haya yatendeke? Ni nani aliyepanga wakati wa kila tukio? Mimi Mwenyezi Mungu, nipo tangu mwanzo, mimi nitakuwapo hata milele. Wakazi wa mbali wameona niliyotenda, wakaogopa. Dunia yote inatetemeka kwa hofu. Watu wote wamekusanyika, wakaja, kila mmoja anamuhimiza mwenzake akisema, haya jipe moyo. Fundi anamuhimiza mfua dhahabu, naye alainishaye sanamu kwa nyundo anamuhimiza anayeiunga kwa misumari. Wote wanasema imeungika vizuri sana, kisha wanaifunga kwa misumari isitikisike. Sikiliza ewe Israeli, mtumishi wangu, wewe Yakobo ambaye nimekuchagua wewe, mzawa wa Abrahamu rafiki yangu wewe niliyekuleta toka miisho ya dunia, wewe niliyekuambia, wewe umtumishi wangu, mimi sikukutupa bali nilikuchagua. Basi usiogope, mimi nipo pamoja nawe, usifadhaike, mimi ni Mungu wako Nitakuimarisha na kukusaidia, nitakulinda kwa mkono wangu wa ushindi. Na wote waliokuwakia hasira wataaibishwa na kupata fedheha. Wote wanaopingana nawe watakuwa si kitu na kuangamia. Utawatafuta hao wanaopingana nawe lakini watakuwa wameangamia. Mimi ndimi Mwenyezi Mungu, Mungu wako, ndimi ninayetegemeza mkono wako. Mimi ndimi ninayekuambia usiogope, nitakusaidia. Mwenyezi Mungu asema hivi: enyi watu wa Yakobo, dhaifu kama mdudu Enyi Waisraeli msiogope. Mimi Mwenyezi Mungu nasema nitawasaidia. Mimi ni mkombozi wenu, mtakatifu wa Israeli. Nitawafanya muwe kama chombo cha kupuria, chenye meno mapya na makali. Mtaipura milima na kuiponda-ponda. Vilima mtavisagasaga kama makapi. Mtaipepeta milima hiyo, nao upepo utaipeperushia mbali na dhoruba itaitawanya huko na huko. Nanyi mtafurahi kwa sababu yangu Mwenyezi Mungu, mtaona fahari kwa sababu yangu Mungu mtakatifu wa Israeli masikini na fukara wakitafuta maji wasipate wakiwa wamekauka koo kwa kiu mimi mwenyezi mungu nitawajibu mimi mungu wa israeli sitawaacha nitabubujisha mito kwenye milima mikavu na chemchemi katika mabonde nitaigeuza nyika kuwa bwawa la maji na nchi kame kuwa chemchemi za maji. Nitapanda miti huko nyikani, mierezi, mikakaya, mijohoro na mizeituni. Nitaweka huko jangwani miberoshi, mivinje na misunobari. Watu wataona jambo hilo nao watatambua na kuelewa kwamba mimi, Mwenyezi Mungu, nimetenda hayo. Mimi, mutakatifu wa Israeli, nimefanya jambo hilo. Mwenyezi Mungu mufalume wa Yakobo asema, enyi miungu ya mataifa, njoni mutowe hoja zenu. Leteni hoja zenu, mtuambie yatakayotukia. Tuambieni matukio ya kwanza yalikuwa yapi, nasi tutayatafakari moyoni, au tutangazieni yajayo, tujue yatakayokuja. Tuambieni yatakayotokea baadaye, nasi tujue basi kama nyinyi ni miungu, fanyeni kitu chochote chema au kibaya, ili tutishike na kuogopa. Hakika nyinyi si kitu kabisa, hamuwezi kufanya chochote kile. Anayechagua kuabudu nyinyi ni chukizo. Nimechochea mtu toka kaskazini naye amekuja na, nimemchagua mtu toka mashariki naye atalitamka jina langu. Yeye atawakanyaga wafalme kama tope, kama vile mfinyanzi apondavyo udongo wake. Nani aliyebashiri haya tangu mwanzo hata sisi tupate kuyatambua? Nani aliyetangulia kuyatangaza, ili sasa tuseme alisema ukweli? Hakuna hata mmoja wenu aliyeyataja, wala hakuna aliyesikia maneno yenu. Mimi ni yule wa kwanza niliyetangaza kwa sioni. Nikapeleka Yerusalemu mjumbe wa habari njema. Nimeangalia kwa makini sana, lakini simuoni yeyote yule. Hamna yeyote kati ya hao miungu awezaye kushauri, nikiuliza hakuna awezaye kunijibu. La, miungu hiyo yote ni udanganyifu, haiwezi kufanya chochote, sanamu zao za kusubu ni upuuzi.