Isaya sura ya arobaini na mbili. Tazameni mtumishi wangu ninayemtegemeza mteule wangu ambaye moyo wangu umependezwa naye nimeiweka roho yangu juu yake naye atayaletea mataifa haki hata lia wala hatapiga kelele wala hata paaza sauti yake barabarani. Mwanzi uliochubuka hata uvunja utambi ufukao moshi hata uzima, ataleta haki kwa uaminifu. Yeye hata fifia wala kufa moyo, hata atakapoimarisha haki duniani. Watu wa mbali wanangojeya muongozo wake. Hivi ndivyo asemavyo Mwenyezi Mungu aliyeziumba mbingu akazitandaza kama hema, yeye aliyeiunda nchi na vyote vili vyomo, yeye awapaye watu walihomo pumzi na kuwajaliya uhai wote waishie humo, mimi Mwenyezi Mungu nimekuita kutenda haki nimekushika mkono na kukulinda. Kwa njia yako nitaweka ahadi na watu wote. Wewe utakuwa mwanga wa mataifa, utayafumbua macho ya vipofu, utawatoa wafungwa gerezani, waliokaa gizani utawaletea uhuru. Jina langu mimi ni Mwenyezi Mungu, utukufu wangu sitampa mwingine, wala sifa zangu sanamu za miungu. Tazama mambo niliyotabiri yametukia, na sasa natangaza mambo mapya na kueleza hayo kabla hayajatukia. Mwimbieni Mwenyezi Mungu wimbo mpya, dunia yote iimbe sifa zake. Bahari na vyote vilivyomo, nchi za mbali na wakazi wake, jangwa na miji yake yote ipaze sauti vijiji vya wakazi wa Kedari vimsifu, wakazi wa Sela waimbe kwa shangwe, wapaze sauti kutoka mlimani juu. Wote wakao nchi za mbali na wamtukuze na kumsifu Mwenyezi Mungu. Mwenyezi Mungu ajitokeza kama shujaa, kama askari vitani, ajikakamua kupigana, anapaza sauti kubwa ya vita na kujionesha mwenye nguvu dhidi ya adui zake. Mwenyezi Mungu asema hivi: Kwa muda mrefu sasa nimenyamaza. Nimekaa kimya na kujizuia. Lakini sasa nitalia kama mama anayejifungua, anayetweta pamoja na kuhema, nitaharibu milima na vilima na majani yote nitayakausha. Mito ya maji nitaigeuza kuwa nchi kavu, na mabwawa ya maji nitayakausha. Nitawaongoza vipofu katika njia wasioifahamu, nitawaongoza katika njia ambazo hawazijui mbele yao Giza nitaligeuza kuwa mwanga na mahali pa kuparuza patakuwa laini. Huo ndio mpango wangu wa kufanya, nami nitautekeleza wote wanaotegemea sanamu za miungu, wote wanaoziambia nyinyi ni miungu yetu Watakomeshwa na kuaibishwa. Sikilizeni enyi viziwi, tazameni enyi vipofu, mpate kuona. Nani aliye kipofu ila mtumishi wangu? Nani aliye kiziwi kama mjumbe ninayemtuma? Ni nani aliye kipofu kama huyu niliyemweka wakfu au kipofu kama mtumishi wa Mwenyezi Mungu? Nyinyi mmeona mambo mengi, lakini hamuelewi kitu. Masikio yenu yako wazi, lakini hamsikii kitu. Mwenyezi Mungu kwa ajili ya uaminifu wake Alipenda kukuza mwongozo wake na kuutukuza, lakini hawa ni watu walioibiwa mali na kuporwa. Wote wamenaswa mashimoni, wamefungwa gerezani, wamekuwa kama mawindo bila mtu wa kuwaokoa. Wamekuwa nyara na hakuna asemaye waokolewe. Je, mtatega sikio kusikia kitu hiki? Nani kati yenu Atakayesikiliza ya vizuri yatakayotukia ya ya ni nani aliyewatia Waisraeli mikononi mwa adui zao? Nani aliyewaacha wanyang'anywa mali zao? Ni Mwenyezi Mungu ambaye tumemkosea. Wazee wetu walikataa kuzifuata njia zake, wala hawakuzitii amri zake, kwa hiyo aliwamwagia hasira yake kali Akawaacha wakumbane na vita vikali. Hasira yake iliwawakia kila upande, lakini wao hawakuelewa chochote. Iliwachoma, lakini hawakutilia jambo hilo maanani.