Isaya sura ya 43. Mwenyezi Mungu aliyewaumba enyi watu wa Yakobo, yeye aliyewafanya enyi watu wa Israeli asema: Msiogope maana mimi nimewakomboa nimewaita kwa jina, nani ni wangu. Mkipita katika mafuriko mimi nitakuwa pamoja nanyi. Mkipita katika mito, haitawashinda nguvu. Mkitembea katika moto, hamtaunguzwa, mwali wa moto hautawaunguza. Maana mimi ndimi Mwenyezi Mungu, Mungu wenu, Mungu mtakatifu wa Israeli, Mwokozi wenu. Nitaitoa nchi ya Misri iwe fidia yenu, nitaitoa Kushi na Seba ili mwachwe huru, kwa vile nathamani mbele yangu, kwa kuwa nimewapa hadhi na kuwapenda, mimi nawaacha watu kusudi niwapate nyinyi, na yaachilia mataifa badala ya maisha yenu. Msiogope maana mimi nipo pamoja nanyi. Nitawarudisha wazawa wenu toka mashariki, nitawakusanyeni kutoka magharibi. Nitaiambia kaskazini waache waondoke, na kusini, usiwazuie. Warudisheni watu kutoka mbali kutoka kila mahali duniani, kila mmoja hujulikana kwa jina langu. Niliwaumba wote na kuwafanya kwa ajili ya utukufu wangu. Waleteni mbele watu hao ambao wana macho lakini hawaoni, wana masikio lakini hawasikii. Mataifa yote na yakusanyike watu wote na wakutane pamoja. Nani kati ya miungu yao awezaye kutangaza yatakayotukia? Nani awezaye kutuonesha yanayotukia sasa? Wawalete mashahidi wao kuthibitisha kwamba walifanya hivyo, waache wasikilize na kusema, ilikuwa kweli. Mwenyezi Mungu asema hivi: Nyinyi wa Israeli ni mashahidi wangu, niliwachagua muwe watumishi wangu, mpate kunijua na kuniamini kwamba ndimi peke yangu Mungu. Kabla yangu hajapata kuwapo Mungu mwingine, wala hatakuwapo Mungu mwingine. Mimi peke yangu ndimi Mwenyezi Mungu, Hakuna mkombozi mwingine ila mimi. Nilitangaza yale ambayo yangetukia, kisha nikaja na kuwakomboa. Hakuna Mungu mwingine aliyewahi kufanya hivyo, nanyi ni mashahidi wangu. Mimi ni Mungu na nitakuwa Mungu daima. Hakuna awezaye kuiepa nguvu yangu. Hakuna awezaye kupinga ninayofanya. Mwenyezi Mungu, mkombozi wenu, mtakatifu wa Israeli, asema hivi. Kwa ajili yenu nitatuma jeshi Babuloni. Nitayavunjilia mbali malango ya mji wake na kelele za hao wakaludayo zitageuka maombolezo. Mimi ni Mwenyezi Mungu mtakatifu wenu, mimi ndimi muumba wa Israeli, mfalme wenu. Mwenyezi Mungu asema hivi: wakati mmoja nilifanya barabara baharini nikaweka njia kati ya mawimbi makubwa. Nililipiga jeshi lenye nguvu, jeshi la magari na farasi wa vita, askari na mashujaa wa vita. Niliwaangusha chini wasiweze kuinuka tena, niliwakomesha na kuwazima kama utambi wa taa. Sasa nasema, msiyang'ang'anie mambo yaliyopita, wala msifikirie vitu vya zamani. Tazameni, mimi ninafanya kitu kipya, kinafanyika sasa hivi, nanyi na mtaweza kukiona. Nitafanya njia nyikani na kububujisha mito jangwani. Wanyama waporini wataniheshimu kina mbweha na kina mbuni, maana nitaweka maji nyikani na kububujisha mito jangwani, ili kuwanywesha watu wangu wateule, watu niliowaumba kwa ajili yangu mwenyewe ili wazitangaza sifa zangu. Lakini ewe taifa la Yakobo, hukuniabudu mimi. Enyi watu wa Israeli, mulinichoka mimi. Hamjaniletea kondoo wenu wa sadaka za kuteketezwa wala kuniheshimu kwa dhabihu zenu, nami sikuwalemeza kwa kutaka sadaka wala sikuachosha kwa kuwadai ubani. Hamkuninunulia manukato kwa faida yenu, wala kuniridhisha kwa nyama nono za dhabihu. Badala yake, dhambi zenu zimekuwa mzigo kwangu, mmenichosha kabisa kwa makosa yenu. Walakini mimi ndimi niliyefuta makosa yenu kwa heshima yangu. Ndimi niyafutaye makosa kwa ajili yangu mwenyewe, na wala sitazikumbuka dhambi zenu. Niambie kama mnakisa, nami njo tukahojiane. Toeni mashitaka yenu ili tuone ukweli wenu. Babu yenu wa kwanza alitenda dhambi, wapatanishi wenu waliniasi. Kwa hiyo niliwafanya haramu wakuu wa mahali patakatifu, nikawaacha watu wa Yakobo waangamizwe na nikawaacha Waisraeli watukanwe.