Isaya sura ya 44. Sikiliza ewe taifa Israeli, mtumishi wangu. Sikiliza ewe kizazi cha Yakobo, mteule wangu. Mimi Mwenyezi Mungu, muumba wako, niliyekufanya tangu tumboni mwa mama yako, nimekuja kukusaidia wewe. Mimi Mwenyezi Mungu nasema, usiogope ewe taifa la Yakobo mtumishi wangu, na usiogope ewe Yashuruni mteule wangu. Nitaimwagilia maji nchi iliyokauka, na kutiririsha mto katika nchi kame. Nitawamiminia roho yangu wazawa wako, nitawamwagia watoto wako baraka yangu. Watachipua kama nyasi penye maji mengi, kama majani kando-kando ya vijito. Mmoja atasema mimi ni wa Mwenyezi Mungu. Mwingine atajiita kwa jina la Yakobo. Mwingine ataandika mukononi mwake wa Mwenyezi Mungu na kujitambulisha kwa jina la Isilaeli. Mwenyezi Mungu, mufalume na mukombozi wa Isilaeli, naam, Mwenyezi Mungu wa majeshi asema hivi: Mimi ni wa kwanza na wa mwisho, hakuna Mungu mwingine ila mimi. Ni nani Mungu aliye kama mimi? Mwache atangaze na kusema wazi mbele yangu. Nani alitangaza hapo kale mambo ambayo yatatukia? Na watuambie yale ambayo bado yatatokea. Enyi watu wangu, msiogope wala msiwe na hofu. Je, sikuwaambia tangu zamani mambo yatakayotokea? Nyinyi ni mashahidi wangu. Je, yuko Mungu mwingine ila mimi? Je, kuna mwenye nguvu mwingine? Huyo simjui. Watu wote wanaotengeneza sanamu za miungu ni bure kabisa. Na vitu hivyo wanavyovifurahia haviwafai chochote. Wanaoshuhudia hiyo miungu ya uongo ni vipofu na wajinga. Kwa hiyo hao wataaibishwa. Ajabu ya mtu kutengeneza sanamu au kinyago Mungu ambaye hawezi kumsaidia chochote. Hakika wote wanaomheshimu wataaibishwa. Tena hao mafundi wa sanamu ni binadamu tu. Basi wakutane wote, wajitokeze, nao watatishika na kuaibishwa. Mfua chuma huchukua madini, akayayeyusha motoni na kufua sanamu, huigonga-gonga kwa nyundo ili kuipa umbo kwa mikono yake yenye nguvu. Wakati wote huo yeye huona njaa na kuchoka, huona kiu na nguvu kumwishia. Kadhalika naye seremala hupima kipande cha mbao, akakitia alama kwa kalamu yake, kisha kwa vifaa vyake hukichonga na kukipa umbo la binadamu na sura ya kupendeza, kisha akaiweka sanamu hiyo ya Mungu mahali pake pa pekee. Mtu hukata mti wa mwerezi ili autumie, au huchagua mberoshi au mwaloni, huacha ukue kati ya miti ya msituni, au hupanda mwerezi na mvua hustawisha. Sehemu ya mti huo itatumiwa kama kuni. Mtu huota moto wake na kuoka mikate yake juu yake. Sehemu nyingine ya mti huo huo mtu hujichongea sanamu ya Mungu, akainakshi alafu akaiabudu. Kisha kuchukua kuni zake akakoka nazo moto, akachoma nyama juu yake, akala akashiba. Alafu ukaa hapo akiota moto na kusema, naam, ama kweli kweli nimepata joto. Huo ndiyo moto. Sehemu iliyobaki ya mti huo huo ujichongea sanamu ya Mungu kinyago chake, kisha huisujudu na kuiabudu huiomba, akisema, wewe ni Mungu wangu niokoe. Watu hao hawajui wala hawaelewi kitu chochote, wamefumbwa macho wasiweze kuona, kadhalika na akili zao wasiweze kufahamu Hakuna wezaye kutafakari au kuwa na akili na kufikiri na kusema, nusu ya mti huo niliwashia moto, tena nikaoka mikate juu ya makaa yake, nikachoma nyama nikala. Je, sehemu iliyobaki nitatengeneza sanamu ambayo ni chukizo na kukisujudia hicho kipande cha mti? la fikra zake zimeambatana na hicho ambacho ni majivu tu. Mtu huyo amepotoka, hata hawezi kujiokoa mwenyewe, na kusema kweli, ninachoshika mkononi ni udanganyifu mtupu. Mwenyezi Mungu asema hivi: ewe taifa la Yakobo, kumbuka na kumbuka, ewe Israeli, wewe ni mtumishi wangu, nilikuumba ili uwe mtumishi wangu, nami kamwe sitakusahau. Nimeyafagilia mbali makosa yako kama wingu, nimezifanya dhambi zako zitoweke kama ukungu. Rudi kwangu, maana mimi nimekukomboa. Imbeni kwa furaha enyi mbingu, kwa sababu ya hayo aliyotenda Mwenyezi Mungu. Pazeni sauti enyi vilindi vya dunia. Imbeni kwa furaha enyi milima, enyi misitu na miti yote iliyomo. Imbeni, maana Mwenyezi Mungu amewakomboa wazawa wa Yakobo, naye ya atatukuka katika nchi ya Israeli. Mwenyezi Mungu mkombozi wako Aliyekuumba tangu tumboni mwa mama asema, mimi ndimi Mwenyezi Mungu niliyeumba vitu vyote. Mimi peke yangu nilizitandaza mbingu, niliumba dunia kwa nguvu yangu mwenyewe. Mimi kuzivuruga ishara za watabiri waongo na kuwapumbaza waaguzi mimi huyakanusha maneno ya wenye hekima na kufanya ujuzi wao kuwa upumbavu, lakini huuthibitisha ujumbe wa mtumishi wangu na kukamilisha maagizo ya wajumbe wangu. Mimi ndimi niuambiaye mji wa Yerusalemu, wewe Yerusalemu utakaliwa tena na watu na miji ya Yuda, nyinyi mtajengeka tena magofu yenu nitayarekebisha tena. Mimi ndimi ninayeviyamuru vilindi kaukeni. Ndimi nimwambiaye Koresi, wewe utawachunga watu kwa niaba yangu wewe utatekeleza mipango yangu yote, ndini ninayesema kuhusu Yerusalemu. Wewe Yerusalemu, utajengwa tena upya, na juu ya hekalu msingi wako utawekwa tena.