Isaya, sura ya 45. Mwenyezi Mungu asema hivi juu ya Koreshi: wewe ni mfalme wangu niliyekuteua. Mimi naitegemeza nguvu yako, ili uyashinde mataifa mbele yako na kuzivunja nguvu za wafalme. Mimi nayafungua malango ya mji mbele yako na hakuna lango litakalofungwa. Mimi nitakutangulia na kuisawazisha milima mbele yako, nitaivunja-vunja milango ya shaba na kuvikatakata vizuizi vyake vya chuma. Nitakupa hazina zilizofichwa na mali iliyo mahali pa siri, upate kutambua kwamba mimi ni Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli ninayekuita kwa jina lako. Kwa ajili ya mtumishi wangu Yakobo na kwa ajili ya mteule wangu Israeli, nimekuita kwa jina lako, nimekupa jina la heshima, ingawa wewe huni jui. Mimi ni Mwenyezi Mungu, wala hakuna mwingine. Hakuna Mungu mwingine ila mimi. Ninakuimarisha ingawa wewe hunijui, ili watu wote toka mashariki hadi magharibi wajue kwamba hakuna Mungu mwingine ila mimi. Mimi ni Mwenyezi Mungu na hakuna mwingine. Mimi hufanya mwanga na kuumba giza huleta fanaka na kusababisha balaa. Mimi Mwenyezi Mungu hutenda vitu hivi vyote. Enyi mbingu, nyesheni kutoka huko juu, mawingu na yadondoshe uadilifu. Dunia na ifunuke, itipushe wokovu na kuchanusha uadilifu pia. Mimi Mwenyezi Mungu nimefanya hayo. Ole wake mutu ashinda wa naye na muumba wake, mutu aliye wa chombo cha udongo kushindana na mufinyanzi wake. Je, udongo humuuliza naye ufinyanga unatengeneza nini hapa, au kumwambia kazi yako si kamili? Ole wake mutoto amwambiaye wa baba yake, kwa nini umenizaa au amwambiaye mama yake ya nini umenileta duniani? Mwenyezi Mungu mtakatifu wa Israeli, Mungu muumba wa Israeli asema: Je, mwathubutu kuniuliza juu ya watoto wangu au kuniamuru juu ya kazi zangu mwenyewe? Ni mimi niliyeifanya dunia na kuumba binadamu aishiye humo. Mikono yangu ndiyo iliyozitandaza mbingu na jeshi lote la nyota liko kwa amri yangu. Ni mimi niliyemwamuru Koreshi kuchukua hatua atekeleze matakwa yangu, nitazifanikisha njia zake zote. Ataujenga upya mji wangu Yerusalemu na kuwapa uhuru watu wangu walio uhamishoni, bila kutaka malipo wala zawadi. Mwenyezi Mungu wa majeshi amesema. Mwenyezi Mungu asema hivi, utajiri wa Misri na bidhaa za Kushi, pamoja na za watu wa Seba na jitu marefu, zitakuja kwako, mwenyewe wewe, taifa la Israeli, zote zitakuwa mali yako. Watu hao watakutumikia wamefungwa minyororo, watakusujudia na kukiri wakisema, kwako kuna Mungu wa kweli, wala hakuna Mungu mwingine ila yeye. Kweli wewe ni Mungu uliyefichika, Mungu wa Israeli, Mungu Mwokozi. Watengenezaji sanamu wataaibika na kufadhaika, wote kwa pamoja watavurugika. Lakini taifa la Israeli litaokolewa na Mwenyezi Mungu, litapata wokovu wa milele, halitaaibishwa wala kufadhaishwa milele. Mwenyezi Mungu, Mungu pekee, ndiye aliye iumba dunia, ndiye aliye iumba na kuitegemeza Hakuiumba iwe ghasia na tupu, ila aliiumba ikaliwe na viumbe vyake. Yeye asema sasa: Mimi ndimi Mwenyezi Mungu, wala hakuna mwingine. Mimi sikunena kwa siri, wala katika nchi yenye giza. Mimi sikuambia wazao wa Yakobo wanitafute katika ghasia mimi Mwenyezi Mungu kusema ukweli, maneno yangu ni ya kuaminika. Enyi watu wa mataifa mliosalia, kusanyikeni pamoja mje. Nyinyi mmekosa akili, nyinyi mwabeba sanamu za miti na kumwomba mungu asiyeweza kuokoa watu. Semeni wazi na kutoa hoja zenu, shaurianeni pamoja. Ni nani aliyetangaza zamani matukio ya sasa? Ni nani aliyetamka mambo haya zamani? Je, haikuwa mimi, Mwenyezi Mungu? Hakuna Mungu mwingine ila mimi. Mimi ni Mungu wa haki na Mwokozi, hakuna mwingine ila mimi. Nigeukieni mimi mpate kuokolewa, popote mulipo duniani, maana mimi ni Mungu wala hakuna mwingine. Mimi nimeapa kwa nafsi yangu, ninachotamka ni ukweli, neno langu halitarudi nyuma. Kila binadamu atanipigiya magoti. Kila mtu ataapa uaminifu, watasema juu yangu, haki na nguvu iko kwa Mwenyezi Mungu peke yake. Wote waliomwakia hasira Mwenyezi Mungu watamjia yeye na kuwaibishwa, lakini wazawa wa Israeli watapata ushindi kwake Mwenyezi Mungu na kufurahi.