Isaya sura ya hamsini na tatu. Nani kati yetu aliyesadiki mambo tuliyoyasikia? Nani aliyetambua kuwa Mungu alihusika? Maana mbele yake Mwenyezi Mungu mtumishi wake alikuwa kama mti mchanga, kama mzizi katika nchi kavu. hakuwa na umbo wala sura ya kutupendeza wala hakuwa na uzuri wowote wa kutuvutia. Alidharauliwa na kukataliwa na watu, alikuwa mtu wa uchungu na huzuni, alikuwa kama mtu kinyaa kwa watu. Alidharauliwa na tukamuona si kitu. Hata hivyo, alivumilia majonzi yetu na kubeba huzuni zetu. Sisi tulifikiri amepata adhabu, amepigwa na Mungu na kuteswa, lakini alijeruhiwa kwa sababu ya dhambi zetu, aliumizwa kwa sababu ya maovu yetu. Kwa kuadhibiwa kwake, sisi tumepata uhai, kwa kupigwa kwake, sisi tumepona. Sisi sote tumepotea kama kondoo, kila mumoja wetu ameelekea njia yake, lakini Mwenyezi Mungu alimutwika adhabu ambayo sisi wenyewe tuli istahili. Alidhulumiwa na kuteswa, lakini alivumilia kwa unyenyekevu bila kutoa sauti hata kidogo. Alikuwa kama mwana kondoo apelekwaye machinjoni, kama kondoo akaavyo kimya anapokatwa manyoya, akutoa sauti hata kidogo. Alidhulumiwa, akahukumiwa na kupelekwa kuuawa na hakuna mutu aliyejali yanayomupata. Alifukuzwa kutoka inchi ya walio hai kwa sababu ya makosa ya watu wangu. Walimuzika pamoja na wahalifu katika kifo, aliwekwa pamoja na matajiri, ingawa hakutenda ukatili wowote wala hakusema neno lolote la udanganyifu. Mwenyezi Mungu alipenda kumuumiza na kumweka katika huzuni. Alijitoa muhanga kwa ajili ya kuondoa dhambi. Mtumishi wa Mungu atakuwa na wazawa, ataishi maisha marefu. Yeye ndiye atakayetimiza mpango wa mwenyezi Mungu. Mungu asema, baada ya kutabika sana, mtumishi wangu atafurahi. Kwa kuwajibika kwake kikamilifu, atatosheka na matokeo hayo kwa maarifa yake mtumishi wangu mwadilifu atawafanya wengi wawe waadilifu, yeye atazibeba dhambi zao. Kwa hiyo nitamweka katika cheo cha wakuu, atagawa nyara pamoja na wenye nguvu, kwa kuwa alijitolea mwenyewe kufa, akajiachia kuwa kundi moja na wakosefu. Alizibeba dhambi za watu wengi, akawaombea msamaha hao wakosefu.