Isaya sura ya hamsini na nane. Mwenyezi Mungu asema: piga kelele, wala usijizuie. Paza sauti yako kama tarumbeta, watangazie watu wangu makosa yao, waambie wazao wa Yakobo dhambi zao. siku hata siku wananijia kuniabudu, wanatamani kujua mwongozo wangu, kana kwamba wao ni taifa litendalo haki, taifa lisilo sahau sheria za Mungu. Wao wananitaka niamue kwa haki na kutamani kukaa karibu na Mungu. Nyinyi mnaniuliza, Mbona tunafunga lakini wewe huoni? Mbona tunajinyenyekeza lakini wewe hujali? Ukweli ni kwamba wakati mnapofunga mnatafuta tu furaha yenu wenyewe na kuwakandamiza wafanyakazi wenu. Mnafunga na kugombana na kupigana ngumi. Mkifunga namna hiyo, maombi yenu hayatafika kwangu juu. Mfungapo nyinyi, mnajitaabisha, mnaviinamisha vichwa vyenu kama unyasi na kulalia nguo za magunia na majivu. Je, huo ndiyo mnaoita mfungo? Je, hiyo ni siku inayokubaliwa nami? La, mfungo ninaotaka mimi ni huu: kuwafungulia waliofungwa bila haki, kuziondoa kamba za utumwa, kuwaachia huru wanaokandamizwa na kuvunjilia mbali udhalimu wote mfungo wa kweli ni kuwagawia wenye njaa chakula chako, kuwakaribisha nyumbani kwako masikini wasio na makao, kuwavalisha wasio na nguo, bila kusahau kuwasaidia jamaa zenu. Mkifanya hivyo, mtang'ara kama pambazuko, mkiwa wagonjwa mtapona haraka matendo yenu mema yatawatangulia, nami nitawalindeni kutoka nyuma kwa utukufu wangu. Ndipo mtakapoomba, nami Mwenyezi Mungu nitawaitikia. Mtalia kwa sauti kuomba msaada, nami nitajibu, niko hapa. Kama mkiondoa dhuluma kati yenu, mkiacha kudharau wengine na kusema maovu, mkiwapa chakula kwa ukarimu wenye njaa, mkitosheleza mahitaji ya wenye dhiki, mwanga utawaangazia nyakati za giza giza, leno litakuwa kama mchana. Mimi Mwenyezi Mungu nitawaongozeni daima. Nitatosheleza mahitaji yenu wakati wa shida, nitawaimarisha mwilini nanye na mtakuwa kama bustani iliyomwagiliwa maji, kama chemchemi ya maji ambayo maji yake hayakauki kamwe. Magofu yenu ya kale yatajengwa mtajenga upya juu ya misingi iliyoachwa zamani. Nanyi mtaitwa watu waliotengeneza upya kuta, watu waliozifanya barabara za mji zipitike tena. Kama ukiacha kufanya kazi siku ya Sabato, ukaacha shughuli zako siku yangu hiyo takatifu, kama ukiifanya siku yangu kuwa ya furaha, ukaiheshimu siku hiyo takatifu ya Mwenyezi Mungu, ukaacha na shughuli zako na kupiga domo, utapata furaha yako kwangu mimi, Mwenyezi Mungu. Nitakupatia ushindi katika kila pingamizi nchini, nitakulisha mali ya Yakobo babu yako. Mimi ni Mwenyezi Mungu, nimesema.