Isaya sura ya sitini na tatu. Ni nani huyo ajaye kutoka Edomu anayefika kutoka Bosra na mavazi ya madoa mekundu? Ni nani huyo aliyevaa mavazi ya fahari anatembea kwa nguvu zake kubwa? Ni mimi Mwenyezi Mungu ninayetangaza ushindi wangu, nami ni mwenye nguvu ya kuokoa lakini mbona nguo yako ni nyekundu nyekundu kama ya mtu anayekamua zabibu? Na nimekamua zabibu peke yangu, wala hakuna mtu aliyekuja kunisaidia. Nimeyakanyaga mataifa kwa hasira yangu, niliyaponda ponda kwa ghadhabu yangu. Nguo zangu zimejaa madoa ya damu yao, imeyachafua kabisa mavazi yangu. Niliamua kuwa siku ya kulipiza kisasi imefika, wakati wa kuwakomboa watu wangu umefika. Nilitazama na hapakuwa na wakunisaidia, nilishangaa, hapakuwa na wakuniunga mkono lakini nilijipatia ushindi kwa mkono wangu, ghadhabu yangu ilinihimiza. Kwa hasira yangu niliwaponda watu, niliwalewesha kwa ghadhabu yangu, damu yao niliimwaga chini ardhini. Nitasimulia fadhili za Mwenyezi Mungu. Nitataja matendo yake yote, yastahiliyo sifa, kwa sababu ya yote aliyotutendea, wema wake mkuu aliyowapa Waisraeli kwa huruma yake, kadiri ya wingi wa fadhili zake. Maana alisema juu yao, hakika hawa ni watu wangu, watoto wangu, ambao hawatanidanganya. Basi yeye akawa mwokozi wao katika tabu zao zote. Hakumtuma mjumbe mwingine kuwasaidia, ila yeye mwenyewe alikuja kuwaokoa. Kwa upendo na huruma yake aliwakomboa, aliwabeba na kuwachukua tangu zamani. Lakini wao walikuwa wakaidi, wakaihuzunisha Roho yake takatifu. Basi Mungu akageuka akawa adui yao, yeye mwenyewe akapigana nao. Ndipo alipokumbuka siku za zamani, wakati wa Mose mtumishi wa Mwenyezi Mungu, wakauliza, yuko wapi sasa Mwenyezi Mungu aliyewaokoa wachungaji wa, wa, wa kundi lake baharini? Yuko wapi yule aliyeiweka roho yake takatifu kati yao, ambaye kwa mkono wake wenye nguvu alifanya maajabu kwa njia ya Mose akawapasuwa bahali na kuwaongoza watu wake na kujipatiya jina la milele. Haliwaongoza katikati ya vilindi vya bahali, wakapita humo kama falasi bila kujikwaa, kama ng'ombe wapelekwavyo malishoni bondeni. Ndivyo Loho ya Mungu ilivyo watu wake, ndivyo e Mungu ulivyo wawongoza watu wako nawe ukajipatia jina tukufu. Ututazame kutoka mbinguni, ye Mungu, uone, utuangalie kutoka makao yako matakatifu na matukufu. Iko wapi bidii yako kwa ajili yetu na nguvu yako? Usiache kutuonesha upendo wako, maana wewe ndiwe baba yetu. Abrahamu, mzee wetu, hatujali naye, Israeli hatutambui lakini, wewe e mwenyezi Mungu ni baba yetu. Wewe umeitwa tangu kale, mkombozi wetu. E mwenyezi Mungu, mbona unatukosesha njia zako? Mbona unatufanya kuwa wakaidi hata tusikuogope? Rudi e Mungu, kwa ajili ya watumishi wako, makabila ambayo daima yalikuwa mali yako kwa kitambo tu sisi watakatifu wako tulimiliki nchi, lakini adui zetu wakaja wakaharibu maskani yako. Tumekuwa kama watu ambao hujawatawala kamwe, kama watu ambao hawakujulikana kwa jina lako.