Isaya sura ya sitini na tano. Mwenyezi Mungu asema, Nilikuwa tayari kujionesha kwao wasiouliza habari zangu. Nilikuwa tayari kuwapokea wale wasionitafuta. Nililiambia taifa ambalo halikuomba kwa jina langu, Nipo hapa, Nipo hapa Mchana kutwa niliwanyoshea mikono watu waasi, watu ambao hufuata njia zisizo sawa, watu ambao hufuata fikira zao wenyewe. Ni watu ambao daima hunichokoza waziwazi, hutambikia miungu yao katika bustani na kuifukizia ubani juu ya matofali. Huketi makaburini na kukaa mafichoni usiku. Hula nyama ya nguruwe na mchuzi wa wanyama haramu. Huwaambia wale wanaokutana nao, kaeni mbali nami, msinikaribie, kwani mimi ni mtakatifu. Watu hao wananikasirisha mno. Hasira yangu ni kama moto usiozimika. Jueni kuwa nimelitia jambo hilo moyoni, sitanyamaza bali nitawafanya walipe. Nitawafanya walipe kwa wingi. Mimi Mwenyezi Mungu nitawalipiza maovu yao, wayalipie na maovu ya wazee wao. Wao walifukizia ubani miungu yao milimani, wakanitukana mimi huko vilimani. Nitawafanya walipe kwa wingi, watayalipia matendo yao ya awali. Mwenyezi Mungu asema hivi: mtu akikuta kishada cha zabibu nzuri, watu husema, tusikiharibu, kina baraka ndivyo nitakavyofanya kwa ajili ya watumishi wangu, sitawaangamiza wote. Nitawajalia watu wa Yakobo na Yuda, nitamjalia warithi wa milima yangu, watumishi wangu watakaa huko. Nchi tambarare ya Sharoni itakuwa malisho, bonde la Akori nitakuwa mapumziko ya mifugo kwa ajili ya watu wangu walionitafuta. Lakini nitafanya nini na nyinyi mnaoniacha mimi Mwenyezi Mungu, msio ujali sioni mlima wangu mtakatifu? Nyinyi mnaoabudu Mungu Mungu Gadi na kumtolea dhabihu ya divai Mungu Meni, nimewapangia kifo kwa upanga Nyote mtaangukia machinjoni, maana nilipowaita hamukuniitikia, niliponena hamkunisikiliza. Mulitenda yaliyo maovu mbele yangu, mkachagua yale nisiyo yapenda. Basi mimi Mwenyezi Mungu nasema, watumishi wangu watakula lakini nyinyi mtaona njaa. Watumishi wangu watakunywa, lakini nyinyi mtaona kiu. Watumishi wangu watafurahi, lakini nyinyi mtafedheheka. Watumishi wangu wataimba kwa furaha moyoni, lakini nyinyi mtalia kwa uchungu moyoni na kupiga kelele kwa uchungu mkubwa rohoni. Wale niliyowachagua nitawapa jina jipya, lakini nyinyi jina lenu watalitumia kulaania. Watasema, Bwana Mungu awauwe kama hao. Basi mwenye kujitakia baraka nchini atajitakia baraka kwa Mungu wa kweli, mwenye kuapa katika nchi hii ataapa kwa Mungu wa kweli. Maana taabu za zamani zimepita, zimetoweka kabisa mbele yangu. Sasa naumba mbingu mpya na dunia mpya, mambo ya zamani hayatakumbukwa tena. Furahini mkashangilie milele. Kwa ajili ya vitu hivi ninavyoumba, Yerusalemu nitaufanya mji wa shangwe, na watu wake watu wenye furaha. Nami nitaufurahia mji wa Yerusalemu, nitawafurahia watu wangu. Sauti ya kilio haitasikika tena, kilio cha taabu hakitakuwako, hakutakuwa tena na vifo vya watoto wachanga. Wazee nao hawatakufa kabla ya wakati wao. Akifa mtu wa miaka mia, amekufa akiwa kijana, na akifa kabla ya miaka mia ni balaa. Watu watajenga nyumba na kuishi humo, watalima mizabibu na kula matunda yake. Hawatajenga nyumba zikaliwe na watu wengine, wala kulima chakula kiliwe na watu wengine. Maana watu wangu niliyowachagua wataishi maisha marefu kama miti, wateule wangu watafurahia matunda ya jasho lao. Kazi zao hazitakuwa bure, wala hawatazaa watoto wa kupata maafa. Maana watakuwa waliobarikiwa na Mwenyezi Mungu; wamebarikiwa wao pamoja na wazawa wao. Hata kabla hawajaniita mimi, nitawaitikia, kabla hawajamaliza kusema, nitakuwa nimewajibu. Mbwa mwitu na kondoo watakula pamoja, simba watakula nyasi kama ng'ombe, Nao nyoka, chakula chao kitakuwa vumbi. Katika mlima wangu wote mtakatifu, hakuna atakayeumiza au kuharibu kitu. Mimi Mwenyezi Mungu nimesema.