Isaya, sura ya sitini na sita. Mwenyezi Mungu asema hivi: mbingu ni kiti changu cha enzi, dunia ni kiti cha kuwekea miguu yangu. Mtanijengea nyumba ya namna gani basi? Mahali nitakapoweza kupumzika mimi mwenyewe nilivifanya vitu hivi vyote, na hivi vyote ni mali yangu. Lakini ninachojali mimi ni mtu mnyenyekevu na mwenye majuto, mtu anayetetemeka asikiapo neno langu. Lakini watu hawa wanafanya wanavyotaka, wananitolea dhabihu ya ng'ombe na mara wanaua watu kutambikia. Wananitolea sadaka ya mwana kondoo na pia wanamvunja mbwa shingo. Wananitolea dhabihu ya nafaka na pia kupeleka damu ya nguruwe. Wanachoma ubani mbele yangu na kwenda kuabudu miungu ya uongo hao Wamechagua kufuata njia zao wenyewe. Basi nitawaletea taabu, yatawapata yale yale wanayoyahofia, maana nilipoita hakuna aliyeitika, niliponena hawakusikiliza, bali walifanya yaliyo maovu mbele yangu walichagua yale ambayo hayanipendezi. Sikilizeni neno la Mwenyezi Mungu, enyi msikiao neno lake mkatetemeka. Ndugu zenu ambao wana wachukia na kuwapiga marufuku kwa sababu yangu wamesema kwa dharau, Mungu na aonyeshe utukufu wake na situwaone nyinyi mkishinda, lakini wao wenyewe Ndiyo, watakao aibishwa. Sikilizeni gasia kutoka mjini, sauti kutoka hekaluni. Hiyo ni sauti ya Mwenyezi Mungu akiwaadhibu adui zake. Mji wangu mtakatifu ni kama mama ajifunguae bila kuona uchungu. Kabla uchungu kuanza, amekwisha zaa mtoto. Ni nani aliyepata kusikia jambo kama hilo? Ni nani aliyewahi kuona jambo kama hilo? Je, nchi nzima yaweza kuzaliwa siku moja? Je, taifa zima laweza kuzaliwa mara moja? Maana sioni mara tu alipoanza kuona uchungu alijifungua watoto wake. Je, nitawatunza watu wangu mpaka karibu wazaliwe? Alafu niwazuie wasizaliwe au mimi mwenye kuwajalia watoto nitafunga kizazi chao? Mimi Mungu wenu nimesema. Shangilieni na kufurahi pamoja na Yerusalemu, enyi mnao upenda; shangilieni pamoja nao enyi nyote mlioulilia kama mama. Yerusalemu utawanyonyesheni, nanyi mtashiba kwa riziki zake, mtakunywa shibe yenu na kufurahi kutokana na wingi wa fahari yake. Maana Mwenyezi Mungu asema hivi: nitakuletea fanaka nyingi kama mto, utajiri wa mataifa kama mto uliofurika. Nanyi mtanyonya na kubebwa kama mtoto mchanga, mtabembelezwa kama mtoto magotini mwa mama yake. Kama mama amtulizavyo mwanawe, kadhalika nami na nitawatulizeni; mtatulizwa mjini Yerusalemu. Mtayaona hayo na mioyo yenu itafurahi, mifupa yenu itapata nguvu kama majani mabichi. Hapo itajulikana kuwa mimi Mwenyezi Mungu huwalinda watumishi wangu, lakini nikikasirika huadhibu adui zangu. Mwenyezi Mungu atakuja kama moto, na magari yake ya vita ni kimbunga. Ataiacha hasira yake ifanye kazi yake kwa ukali, na onyo lake litekelezwe kwa miali ya moto. Mwenyezi Mungu atatoa hukumu kwa moto. Atawaadhibu watu wote kwa upanga, nao atakao waangamiza watakuwa wengi. Mwenyezi Mungu asema hivi: wapo watu wanaojitakasa na kutawadha wapate kuingia kwenye bustani za ibada za sanamu. Wanafanya maandamano na kuhani akiwa kati yao. Watu hao hula nguruwe, panya na vyakula vingine haramu. Watu hao hakika watakufa wote pamoja. Na yajua matendo yao na mawazo yao. Naja kuwakusanya watu wa mataifa yote na lugha zote, wajumuike pamoja na kuona utukufu wangu. Nitaweka kati yao alama ya uwezo wangu. Watakaosalimika kati yao nitawapeleka kwa watu wa mataifa, huko Tarshishi Kuti Ludi, nchi zenye wapiga upinde stadi, watakwenda pia Tubali na Yowani, na nchi ambapo watu hawajapata kusikia umaarufu wangu wala kuuona utukufu wangu. Hao wajumbe wangu watautangaza utukufu wangu katika mataifa hayo. Watawarejesha ndugu zenu wote kutoka katika mataifa yote, kama matoleo yangu mimi Mwenyezi Mungu. Watawaleta wamepanda farasi, nyumbu, ngamia na magari ya farasi mpaka Yerusalemu, kwenye mlima wangu mtakatifu. Watawaleta kama Waisraeli waletavyo sadaka ya nafaka katika chombo safi hadi nyumbani kwangu mimi Mwenyezi Mungu. Pia nitawachagua baadhi yao kuwa makuhani na baadhi yao kuwa Walawi. Mimi Mwenyezi Mungu nimesema. Kama vile mbingu mpya na dunia mpya nitakazoumba zitakavyodumu milele kwa uwezo wangu, ndivyo wazawa wako na jina lako litakavyodumu. Katika kila sikukuu ya mwezi mpya na katika kila siku ya Sabato, binadamu wote watakuja kuniabudu mimi. Mwenyezi Mungu nimesema. Kisha watakwenda kuziona maiti za wale walio niasi. Wadudu watakao wala hawatakufa na moto utakaowachoma hautazimika kamwe. Watakuwa chukizo kwa watu wote.