rear Yeremia. Yeremia, sura ya kwanza. Yafuatayo ni maneno ya Yeremia mwana wa Hilkia, mmoja wa makuhani wa mji wa Anathothi katika nchi ya Benyamini. Neno la Mwenyezi Mungu lilimjia Yeremia mnamo mwaka wa kumi na tatu wa utawala wa Yosia mwana wa Amoni, mfalme wa Yuda lilimjia tena wakati Yehoyakimu mwana wa Yosia alipokuwa mfalme wa Yuda. Yeremia aliendelea kupata neno la Mwenyezi Mungu hadi mwishoni mwa mwaka wa kumi na moja wa utawala wa Sedekia mwana wa Yosia, mfalme wa Yuda. Mnamo mwezi wa tano wa mwaka huo, watu wa Yerusalemu walipelekwa uhamishoni. Mwenyezi Mungu aliniambia neno lake: kabla hujachukuliwa mimba mimi nilikujua, kabla hujazaliwa mimi nilikuweka wakfu, nilikuteua uwe nabii kwa mataifa. Nami nikajibu, A Bwana Mwenyezi Mungu, mimi sijui kusema kwa kuwa bado ningali kijana, lakini Mwenyezi Mungu akaniambia, usiseme kwamba wewe ni kijana bado. Utakwenda kwa watu wote nitakaokutuma kwao, na yote nitakayokuamuru utayasema wewe. Usiwaogope watu hao, niko pamoja nawe kukulinda mimi Mwenyezi Mungu nimesema. Kisha Mwenyezi Mungu akaunyosha mkono wake akagusa kinywa changu, akaniambia: tazama, nimeyatia maneno yangu kinywani mwako. Leo nimekupa mamlaka juu ya mataifa na falme, uwe na mamlaka ya kung'oa na kubomoa, mamlaka ya kuharibu na kuangamiza, mamlaka ya kujenga na ya kupanda. Neno la Mwenyezi Mungu lilinijia, Yeremia, unaona nini? Nami nikasema ninaona, tawi la mlozi unaochanua. Mwenyezi Mungu akaniambia, umeona vizuri, maana niko macho kulitekeleza neno langu. Neno la Mwenyezi Mungu likanijia mara ya pili, unaona nini? Nami nikasema, ninaona chungu kinatokota, kimeinama upande wangu kutoka kaskazini. Mwenyezi Mungu akaniambia, maangamizi yataanzia kutoka kaskazini na kuwapata wakazi wote wa nchi hii, maana naziita falme zote za kaskazini na makabila yote. Wafalme wake wote watakuja, na kila mmoja wao ataweka kiti chake cha ja enzi mbele ya malango ya Yerusalemu na kando kando ya kuta zake zote na kuizunguka miji yote ya Yuda. Nani nitawahukumu wa Israeli kwa ajili ya uovu wao wote wa kuniacha mimi, wakafukizia ubani miungu mingine na kuabudu sanamu walizojitengenezea wenyewe. Sasa basi, wewe Yeremia, jiweke tayari haya, nenda ukawaambie mambo yote ninayokuamuru. Usiwaogope nisije nikakufanya mwoga mbele yao. Leo hii nakufanya kuwa imara kama mji uliozungukwa na ngome, kama mnara wa chuma na kama ukuta wa shaba nyeusi, dhidi ya nchi yote, dhidi ya wafalme wa Yuda, wakuu wake, makuhani wake na watu wake wote watapigana nawe, lakini hawatashinda, kwa sababu mimi niko pamoja nawe kukuokoa. Mimi Mwenyezi Mungu nimesema.