Yeremia, sura ya pili. Neno la Mwenyezi Mungu likanijia, Nenda ukawatangazie waziwazi wakazi wote wa Yerusalemu kuwa mimi Mwenyezi Mungu nasema hivi: na ukumbuka uaminifu wako ulipokuwa kijana, jinsi ulivyonipenda kama mchumba wako, ulivyonifuata jangwani kwenye nchi ambayo haikupandwa kitu. Israeli wewe ulikuwa mtakatifu kwangu, ulikuwa matunda ya kwanza ya mavuno yangu. Wote waliokudhuru walikuwa na hatia. Wakapatwa na maafa. Mimi Mwenyezi Mungu nimesema. Sikilizeni neno la Mwenyezi Mungu, enyi wazawa wa Yakobo; sikilizeni, enyi jamaa zote za wazawa wa Israeli. Mwenyezi Mungu asema hivi: wazee wenu waliona kosa gani kwangu, hata wakanigeuka na kuniacha wakakimbilia miungu duni, hata nao wakawa watu duni. Hawakujiuliza, yuko wapi Mwenyezi Mungu aliyetutoa nchini Misri, aliyetuongoza nyikani katika nchi ya jangwa na makorongo nchi kame na yenye giza nene, nchi isiyopitiwa na mtu yeyote wala kukaliwa na binadamu. Niliwaleta katika nchi yenye rutuba muyafurahie mazao yake na mema yake mengine, lakini mulipofika tu Mlichafua nchi yangu mkaifanya chukizo, nchi niliyowapa iwe yenu. Nao makuhani hawakujiuliza yuko wapi Mwenyezi Mungu? Wataalamu wa sheria hawakunijua, viongozi wa watu waliniasi. Manabii nao walitabiri kwa jina la Baali na kuabudu sanamu zisizo na faida yoyote. Mwenyezi Mungu asema, kwa hiyo mimi nitawalaumu nyinyi na nitawalaumu wazawa wenu. Haya, rukeni bahari hadi Kubro mkaone, au tumeni watu huko Kedari wakachunguze kama jambo kama hili limewahi kutokea, kwamba kuna taifa lililowahi kubadilisha miungu yake, ingawa miungu hiyo si miungu lakini watu wangu wameniacha mimi, fahari yao, wakafuata miungu isiyofaa kitu. Shangaeni enyi mbingu juu ya jambo hili, mkastaajabu na kufadhaika kabisa. Mimi Mwenyezi Mungu nimesema, maana watu wangu wametenda maovu mawili: wameniacha mimi niliye chemchemi ya maji ya uhai, wakajichimbia visima vyao wenyewe, visima vyenye nyufa visivyoweza kuhifadhi maji. Je, Israeli ni mtumwa ama amezaliwa utumwani? Mbona basi amekuwa kama mawindo? Simba wanamngurumia, wananguruma kwa sauti kubwa. Nchi yake wameifanya jangwa. Miji yake imekuwa magofu, haina watu. Isitoshe, watu wa Memfisi na Tahpanesi wameuvunja utosi wake. Israeli, je, hayo yote si umejiletea mwenyewe kwa kuniacha mimi Mwenyezi Mungu Mungu wako, niliyekuwa ninakuongoza njiani? Na sasa itakufaa nini kwenda Misri kunywa maji ya mto Nili? Au itakufaa nini kwenda Ashuru kunywa maji ya mto Eufrate? Uovu wako utakuadhibu na uasi wako utakuhukumu. Ujue na kutambua kuwa ni vibaya mno kuniacha mimi, Mwenyezi Mungu Mungu wako, na kuondoa uchaji wangu ndani yako, mimi Mwenyezi Mungu wa majeshi. Nimesema tangu zamani. Wewe ulivunja nira yako ukaikatilia mbali minyororo yako, ukasema sitakutumikia. Juu ya kila kilima kirefu na chini ya kila mti wa majani mabichi uliinamia miungu ya rutuba kama kahaba. Lakini mimi nilikupanda kama mzabibu mteule, mzabibu wenye afya na wa mbegu safi. Mbona basi umeharibika ukageuka kuwa mzabibu mwitu? Hata ukijiosha kwa magadi na kutumia sabuni nyingi, madoa ya uovu wako bado yatabaki mbele yangu, mimi Mwenyezi Mungu nimesema. Unawezaje kusema, mimi sina jisi, sijawafuata mabaali? Tazama ulivyotenda dhambi kule bondeni. Angalia ulivyofanya huko. Wewe ni kama mtamba wangamia akimbiaye huko na huko, kama punda mwitu aliyezoea jangwani; katika tamaa yake hunusa nusa upepo. Nani awezaye kuizuia hamu yake? Amtakaye hana haja ya kujisumbua; wakati wake ufikapo, watampata tu. Israeli, usichakaze miguu yako, wala usilikaushe koo lako. Lakini wewe wasema, hakuna tumaini lolote nimeipenda miungu ya kigeni, hiyo ndiyo nitakayoifuata. Kama vile mwiza onavyo aibu akishikwa, ndivyo Waisraeli watakavyoona aibu wa wenyewe, wa wao wenyewe, wafalume wao, wakuu wao, makuhani wao na manabii wao, hao huwambiya mti, wewe u baba yangu, na jiwe, wewe ndiwe uliyenizaa. Kwa maana wamenipa kisogo, wala hawakunielekezea nyuso zao. Lakini wakati wa shida usema, inuka utuokoe. Lakini iko wapi miungu yako uliyojifanyia? Inuke basi kama inaweza kukusaidia wakati unapokuwa katika shida. E Yuda, idadi ya miungu yako ni sawa na idadi ya miji yako. Mbona mnanilalamikia? Nyinyi nyote mmeniasi mimi, Mwenyezi Mungu nimesema. Niliwaadhibu watu wako bila kufanikiwa, wao wenyewe walikataa kukosolewa upanga wako uliwamaliza manabii wako, kama simba mwenye uchu. Enyi watu sikilizeni ninachosema mimi Mwenyezi Mungu. Je, nimekuwa jangwa kwa Israeli, au nchi yenye giza nene? Kwa nini basi watu wangu waseme sisi tu watu huru, hatutakuja kwako tena? Kijana msichana aweza kusahau mapambo yake au bibi harusi mavazi yake? Lakini watu wangu wamenisahau kwa muda kwa siku zisizohesabika kweli. Wewe ni bingwa wa kutafuta wapenzi, hata wanawake wabaya huwafundisha njia zako. Nguo zako zina damu ya masikini wasio na hatia, japo huku wakuta wakivunja nyumba yako. Lakini licha ya hayo yote, wewe wasema mimi sina hatia, hakika hasira yake imegeuka mbali nami. Lakini mimi nitakuhukumu kwa sababu unasema sikutenda dhambi. Kwa nini unajirahisisha hivi? Ukibadilibadili mwenendo wako, utaaibishwa na Misri kama ulivyoaibishwa na Ashuru. Na huko pia utatoka mikono kichwani kwa aibu. Mimi Mwenyezi si Mungu nimewakataa wale uliowategemea wala hutafanikiwa kwa msaada wao.