Yeremia, sura ya sita. Mwenyezi Mungu asema hivi. Simameni katika njia panda, mtazame, ulizeni, mjue juu ya matukio ya zamani, tafuteni mahali ilipo njia nzuri, muifuate, nanyi mtapumzisha nafsi zenu. Lakini wao wakasema, hatutafuata njia hiyo. Kisha nikawawekea walinzi, nikawaambia, sikilizeni ishara ya tarumbeta. Lakini wao wakasema, hatutaisikiliza. kwa hiyo Sikilizeni, enyi mataifa; enyi jumuiya ya watu, juweni yatakayowapata. Sikiliza e dunia, mimi nitawaletea maafa watu hawa kulingana na nia zao mbaya, maana hawakuyajali maneno yangu na mafundisho yangu nayo na wameyakataa. Ya nini kuniletea ubani kutoka Sheba na udi wa harufu nzuri kutoka nchi ya mbali? Sadaka zenu za kuteketezwa hazikubaliki, wala dhabihu zenu hazinipendezi. Kwa hiyo mimi Mwenyezi Mungu nasema hivi: Tazama, nitawawekea watu hawa vikwazo ambavyo vitawakwaza na kuwaangusha chini. Akina baba na watoto wao wa kiume wataangamia, kadhalika na majirani na marafiki. Mwenyezi Mungu asema hivi: Tazameni, watu wanakuja toka nchi ya kaskazini, taifa kubwa linajitayarisha kutoka mbali duniani. Wamezishika pinde zao na mikuki Watu wakatili wasio na huruma, vishindo vyao ni kama ngurumo ya bahari. Wamepanda farasi, wamejipanga tayari kwa vita dhidi yako ewe Sioni. Waisraeli wanasema, tumesikia habari zao mikono yetu imelegea, tumeshikwa na dhiki na uchungu kama mwanamke anayejifungua. Hatuwezi kwenda mashambani wala kutembea barabarani, adui wameshika silaha mikononi, vitisho vimejaa kila mahali. Mwenyezi Mungu asema: jivikeni mavazi ya gunia, enyi watu wangu na kugagaa katika majivu. Ombolezeni kwa uchungu kama mtu anayemwomboleza mwana wa pekee, maana mwangamizi atakuja na kuwashambulia ghafla. Yeremia, wewe nimekuweka kuwa mchunguzi na mpimaji wa watu wangu ili uchunguze na kuzijua njia zao. Wote ni waasi wa kaidi, ni watu wanaopita pita, wakisengenya wengine, wagumu kama shaba nyeusi au chuma, wote utenda kwa ufisadi. Mifuo inafukuta kwa nguvu, risasi inayeyukia humo humo motoni. Ni bure kuendelea kuwatakasa watu wangu waovu, hawawezi kuondolewa uchafu wao. Wataitwa takataka za fedha, maana mimi Mwenyezi Mungu Nimewakataa.