Yeremia, sura ya 18. Neno la Mwenyezi Mungu lilinijia, Yeremia, inuka uende nyumbani kwa mfinyanzi na huko nitakupa maneno yangu. Basi nikateremka mpaka nyumbani kwa mfinyanzi, nikamkuta mfinyanzi akifanya kazi yake penye gurudumu la kufinyangia, na ikawa kwamba chombo alichokifinyanga kilipoharibika mikononi mwake, yeye alifinyanga upya chombo kingine kadiri ilivyompendeza. Kisha neno la Mwenyezi Mungu likanijia, enyi Waisraeli, je, mimi Mwenyezi Mungu siwezi kuwafanya nyinyi kama alivyo fanya mufinyanzi huyu? Juweni kuwa kama ulivyo wudongo mikononi mwa mufinyanzi, ndivyo nyinyi mulivyo mikononi mwangu. Wakati wowote wa nitakapotowa tamuko kuhusu taifa au wufalume kwamba nitaling'owa na kulivunja na kuliangamiza halafu taifa hilo likageuka na kuwacha uovu wake, basi mimi nitaacha kulitendea yale mambo niliyokusudia kulitendea. Hali kadhalika wakati wowote nikitoa tamko kuhusu taifa au ufalme kwamba Nitalijenga na kulistawisha, kisha taifa hilo likafanya uovu mbele yangu na kukataa kunitii, basi mimi nitaacha kulitendea mema hayo niliyokusudia kulitendea. Sasa basi waambie watu wa Yuda na wakazi wa Yerusalemu kuwa mimi Mwenyezi Mungu nasema hivi: Mimi hufinyanga jambo ovu dhidi yenu na kufanya mpango dhidi yenu. Rudini na kuacha njia zenu mbaya, mkarekebishe mienendo yenu na matendo yenu. Lakini wao watasema hiyo ni bure tu. Tutafuata mipango yetu wenyewe na kila mmoja wetu atafanya kwa kiburi kadiri ya moyo wake mwovu. Basi Mwenyezi Mungu asema hivi: Yaulize mataifa yote, nani amewahi kusikia jambo kama hili? Israeli amefanya jambo la kuchukiza mno. Je, majabali ya Lebanoni hukosa theluji? Je, vijito vya maji vya milima yake ukauka? Lakini watu wangu wamenisahau mimi. Wanafukizia ubani miungu ya uongo. Wamejikwaa katika njia zao, katika barabara za zamani. Wanapitia vichochoroni badala ya njia kuu. Wameifanya nchi yao kuwa kitisho, kitu cha kuzomewa daima. Kila mtu apitaye huko hushangaa na kutikisa kichwa chake. Nitawatawanya mbele ya adui kama upepo utokao mashariki. Nitawapa kisogo badala ya kuwaonyesha uso wangu, siku hiyo ya kupata maafa yao. Kisha watu wakasema, njooni tumfanyie Yeremia njama, maana hatukosi makuhani wa kutufundisha wenye hekima wa kutushauri na manabii wa kututangazia ujumbe wa Mungu. Njoni tumshtaki kwa maneno yake mwenyewe, wala tusiatilie maanani yote yasemayo. Basi mimi nikasali, nitegee sikio, ee Mwenyezi Mungu, usikilize ombi langu. Je, mtu hulipwa mabaya kwa mema? Walakini wamenichimbia shimo. Kumbuka nilivyosimama mbele yako nikasema mema kwa ajili yao ili kuiepusha hasira yako mbali nao. Kwa hiyo waache watoto wao wafe njaa, waache wafe vitani kwa upanga. Wake zao wawe tasa na wajane, waume zao wafe kwa maradhi mabaya, na vijana wao wachinjwe kwa upanga vitani. Kilio na kisikike majumbani mwao unapowaletea kundi la wanyang'anyi ghafla, maana wamechimba shimo waninase, wameitegea mitego miguu yangu. Lakini wewe e ee Mwenyezi Mungu, wazijua njama zao zote za kuniua. Usiwasamehe uovu wao, wala kufuta dhambi zao. Waanguke chini mbele yako, wakabili wakati wa hasira yako.