Yeremia, sura 23. Ole wao wachungaji wanaowaangamiza na kuwatawanya kondoo wa malisho yangu. Kwa hiyo mimi Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli, nasema hivi kuhusu wachungaji wanaowachunga watu wangu: Ninyi mmewatawanya kondoo wangu na kuwafukuza, wala hamkuwatunza. Basi nami pia nitawaadhibu kwa ajili ya matendo yenu maovu. Kisha nitawakusanya kondoo wangu waliobaki kutoka nchi zote nilikowatawanya na kuwarudisha malishoni mwao. Nao watazaa na kuongezeka. Nitawapa wachungaji watakaowatunza vema, nao hawatakuwa na woga tena wala kufadhaika, na hakuna hata mmoja wao atakayepotea. Mimi Mwenyezi Mungu nimesema. Tazama, siku zaja nitakapomchipushia Daudi chipukizi adili. Huyo atatawala kama mfalme na atatenda kwa busara, haki na uadilifu katika nchi. Katika siku za utawala wake Yuda ataokolewa na Israeli ataishi kwa usalama, na yataitwa Mwenyezi Mungu ni uadilifu wetu. Kwa hiyo siku zaja za nasema mimi Mwenyezi Mungu ambapo watu Hawataapa tena kwa kusema, kama aishivyo Mwenyezi Mungu aliyewatoa watu wa Israeli nchini Misri, bali wataapa kwa kusema, kama aishivyo Mwenyezi Mungu aliyewatoa na kuwaongoza Waisraeli kutoka nchi ya kaskazini na kutoka nchi zote ambako aliwatawanya. Kisha wataishi katika nchi yao wenyewe. Kuhusu hao manabii wasiofaa, mimi nimevunjika moyo, mifupa yangu yote inatetemeka. Nimekuwa kama mlevi, kama mtu aliyelemewa na pombe, kwa sababu yake Mwenyezi Mungu na maneno yake matakatifu. Maana nchi imejaa wazinzi. Kwa sababu ya laana nchi inaomboleza na malisho ya nyanda zake yamekauka. Mienendo ya watu ni miovu, nguvu zao zinatumika isivyo halali. Mwenyezi Mungu asema: manabii na makuhani wote hawamchi Mungu. Uovu wao nimeuona hata nyumbani mwangu mimi, Mwenyezi Mungu nimesema. Kwa hiyo njia zao zitakuwa vichochoro vya utelezi gizani, ambamo watasukumwa na kuanguka, maana nitawaletea maafa ufikapo mwaka wa kuwaadhibu. Mimi Mwenyezi Mungu Nimesema miongoni mwa manabii wa Samaria nimeona jambo la kuchukiza sana. Walitabiri kwa jina la Baali wakawapotosha watu wangu wa Israeli. Lakini miongoni mwa manabii wa Yerusalemu nimeona kinyaa cha kutisha zaidi Wanafanya uzinzi na kusema uongo, wanawaunga mkono wanaotenda maovu, hata pasiwe na mtu anayeachana na uovu. Kwangu wote wamekuwa kama watu wa Sodoma, wakazi wake wamekuwa wabaya kama watu wa Gomora. kwa hiyo mimi Mwenyezi Mungu wa majeshi nasema hivi juu ya manabii wa Yerusalemu: nitawalisha uchungu na kuwapa maji yenye sumu wanywe, maana kutoka kwa manabii wa Yerusalemu kutomcha Mungu kumeenea kila mahali nchini. Mwenyezi Mungu wa majeshi asema hivi: Msisikilize maneno ya manabii wanaowatabiria, wanawapeni matumaini ya uongo. Wanayowaambia ni maono yao wenyewe, wala hayakutoka kwangu mimi Mwenyezi Mungu. Wao hawakomi kuwaambia wale wanaodharau neno langu mimi Mwenyezi Mungu, mambo yatawaendea vema, na kumwambia kila mtu afuataye kwa ukaidi fikra zake, hakuna baya lolote litakalokupata. Lakini ni yupi kati ya manabii hao aliyepata kuhudhuria baraza la Mwenyezi Mungu hata akasikia na kuelewa neno lake? Au ni nani aliyejali neno lake hata akapata kulitangaza? Tazama, dhoruba kutoka kwa Mwenyezi Mungu! Ghadhabu imezuka, kimbunga cha tufani kitamlipukia mtu mwovu kichwani hasira ya Mwenyezi Mungu haitarudi nyuma mpaka atakapotekeleza na kukamilisha matakwa ya moyo wake. Siku zijazo mtayaelewa vema mambo hayo. Mwenyezi Mungu asema hivi: mimi sikuwatuma hao manabii, lakini wao walikwenda mbio, sikuambia kitu chochote lakini wao waliitabiri. Kama wangalihudhuria baraza langu, wangalitangazia watu wangu maneno yangu, wakawageuza kutoka katika njia zao mbovu na kutoka katika matendo yao maovu. Mimi ni Mungu aliye karibu, si Mungu aliye mbali. Je, mtu aweza kujificha mahali pa siri? Hata nisiweze kumuona? Hamjui kuwa mimi Mwenyezi Mungu nipo kila mahali mbinguni na duniani? Mimi Mwenyezi Mungu nimesema, mimi nimeyasikia maneno waliosema hao manabii wanaotabiri uongo kwa jina langu, wakisema nimeota ndoto, nimeota ndoto. Itakuwa hivyo mpaka lini? Hao manabii wataendelea mpaka lini kupotoka moyo, kutabiri uongo na udanganyifu kwa mioyo yawo wenyewe. Kwa ndoto hizo zao wanapanga kuwafanya watu wangu wanisahau mimi, kama baba zao walivyonisahau wakamwendea Baali. Nabii aliyeota ndoto na aitangaze ndoto yake, lakini yeye aliye na neno langu na alitangaze kwa uaminifu. Mimi Mwenyezi Mungu nasema, makapi si sawa na ngano. Neno langu ni kama moto, ni kama nyundo ipasuayo miamba vipande vipande. Kwa hiyo mimi Mwenyezi Mungu nitawashambulia manabii ambao wanaibiana maneno yangu. Kweli mimi Mwenyezi Mungu nasema nitawashambulia manabii wanaoropoka maneno yao wenyewe, na kusema Mwenyezi Mungu asema. Na mimi Mwenyezi Mungu nasema kuwa nitawashambulia manabii wanaotabiri ndoto zao za uongo kwa watu wangu na kuwapotosha kwa uongo wao na kuropoka kwao. Mimi sikuwatuma wala kuwaamuru waende, kwa hiyo hawatawafaa watu hao. Mimi Mwenyezi Mungu nimesema.