Yeremia, sura 26. Mwanzoni mwa utawala wa Yehoyakimu mwana wa Yosia katika nchi ya Yuda. Mwenyezi Mungu alimwambia Yeremia hivi. Mimi Mwenyezi Mungu nasema hivi. Simama katika ukumbi wa nyumba ya Mwenyezi Mungu. Watangazie watu wa miji yote ya Yuda wanaofika kuabudu katika nyumba ya Mungu mambo yote niliyokuamuru. Waambie bila kuwacha hata neno moja. Labda watasikiliza na kuwacha njia zao mbaya. Wakifanya hivyo, huenda nikabadili nia yangu kuhusu maafa niliyonuia kuwaletea kwa sababu ya matendo yao maovu. Utawaambia hivi, Mwenyezi Mungu asema hivi, msiponisikiliza na kufuata sheria zangu nilizowawekea, na msipoyajali wanayosema watumishi wangu manabii, ambao nimekuwa nikiwatuma kwenu kila mara ingawa hamkuwajali, basi nitaiharibu nyumba hii kama nilivyoharibu ile ya Shilo, na nitaufanya mji huu kuwa laana kwa mataifa yote ya dunia. Makuhani, manabii na watu wote walimsikia Yeremia akisema maneno haya katika nyumba ya Mwenyezi Mungu. Basi Yeremia alipomaliza kutangaza mambo yote ambayo Mwenyezi Mungu alimwamuru ayatangaze kwa watu wote, makuhani, manabii na watu wote walimkamata na kusema, Utakufa. Kwa nini umetabiri kwa jina la Mwenyezi Mungu na kusema Nyumba hii itakuwa kama Shilo na mji huu utakuwa ukiwa bila wakazi. Watu wote wakamzingira Yeremia katika nyumba ya Mwenyezi Mungu. Basi wakuu wa Yuda waliposikia mambo hayo, walipanda kutoka katika nyumba ya mfalme wakaenda katika nyumba ya Mwenyezi Mungu wakaketi penye lango jipya hapo makuhani na manabii wakawaambia wakuu na watu wote, mtu huyu anastahili hukumu ya kifo kwa maana amehubiri dhidi ya mji huu kama nyinyi wenyewe mlivyosikia kwa masikio yenu. Ndipo Yeremia akawaambia wakuu na watu wote, Mwenyezi Mungu alinituma niwatabirie mambo yote mliosikia nikiyasema dhidi ya hekalu hili na mji huu. Sasa basi, rekebisheni mienendo yenu na matendo yenu na kutii sauti ya Mwenyezi Mungu, Mungu wenu. Mkifanya hivyo, Mwenyezi Mungu atabadili nia yake na kuacha kuwaletea maafa aliyotamka dhidi yenu. Lakini mimi, tazama, nimo mikononi mwenu, nitendeeni kama mnaviona vema na haki ila Jueni kwa hakika kwamba mkiniua mtakuwa mmejiletea laana nyinyi wenyewe, kwa kumwaga damu isiyo na hatia na kuuletea laana mji huu na wakazi wake, maana ni kweli kwamba Mwenyezi Mungu alinituma niwaambieni mambo hayo muyasikie. hapo wakuu na watu wote wakawaambia makuhani na manabii, mtu huyu hastahili hukumu ya kifo kwa kuwa amesema nasi kwa jina la Mwenyezi Mungu, Mungu wetu. Basi baadhi ya wazee wa nchi wakasimama na kuwaambia watu waliokuwa wamekusanyika, wakati Hezekia alipokuwa mfalme wa Yuda, Mika wa Moreshethi aliwatangazia watu wote kwamba Mwenyezi Mungu wa majeshi alisema hivi: mji wa Sioni utalimwa kama shamba, mji wa Yerusalemu utakuwa magofu, nao mlima wa hekalu utakuwa msitu. Je, Hezekia mfalme wa Yuda na watu wote wa Yuda walimuwa Mika la badala yake Hezekia alimwogopa Mwenyezi Mungu na kuomba fadhili zake, naye Mwenyezi Mungu akabadili nia yake ya kuwaletea balaa. Lakini sisi tuko mbioni kujiletea wenyewe maafa. Kulikuwa na mtu mwingine pia aliyetabiri kwa jina la Mwenyezi Mungu. Mtu huyo alikuwa anaitwa Uria mwana wa Shemaya kutoka mji wa Kiriathi Yarimu. Yeye alitabiri dhidi ya mji huu na dhidi ya nchi hii kama alivyofanya Yeremia. Naye mfalme Yehoyakimu pamoja na mashujaa wake na wakuu wote waliposikia mambo aliyosema Uria, mfalme alitaka kumuua, lakini Uria alipopata habari alishikwa na hofu akatoroka na kwenda Misri. Mfalme Yehoyakimu alimpeleka Elnathani mwana wa Akbori pamoja na watu kadhaa huko Misri. Wao walimrudisha Uria kutoka Misri wakampeleka kwa mfalme Yehoyakimu. Mfalme akamuua kwa upanga na maiti yake ikazikwa kwenye makaburi ya watu wa kawaida, lakini Yeremia alikuwa akilindwa na Ahikamu mwana wa Shefani, ili asitiwe mikononi mwa watu na kuuawa.