Yeremia sura ya thelathini na saba. Mfalme Nebukadneza wa Babuloni alimtawaza Sedekia mwana wa Yosia kuwa mfalme wa Yuda mahali pa Konia mwana wa Yehoyakim. Lakini Sedekia na maofisa wake pamoja na wananchi wa Yuda hawakusikiliza maonyo ya Mwenyezi Mungu aliyotoa kwa njia ya nabii Yeremia. Mfalme Sedekia aliwatuma Yehukali mwana wa Shelemia pamoja na kuhani Sefania mwana wa Maaseia kwa nabii Yeremia wamuombe awaombee kwa Mwenyezi Mungu Mungu wao. Wakati huo, Yeremia alikuwa bado ana uhuru kutembea miongoni mwa watu, maana alikuwa bado hajatiwa gerezani. Tena jeshi la farao lilikuwa limeondoka Misri, na jeshi la wakaldayo lililokuwa limeuzingira mji wa Yerusalemu liliposikia habari hizo liliondoka. Ndipo neno la Mwenyezi Mungu likamjia nabii Yeremia: mimi Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli, nasema hivi: utamwambia hivi mfalume wa Yuda ambaye amekutuma uniombe kwa niaba yake: Tazama, jeshi la farao lililokuja kukusaidia liko karibu kurudi makwao Misri, na Wakaldayo watarudi kuushambulia mji huu, watauteka mji na kuuteketeza kwa moto. Mimi Mwenyezi Mungu nasema kwamba msijidanganye wenyewe na kusema kwamba jeshi la Wakaldayo litaondoka. Kweli halitaondoka hata kama mkilishinda jeshi lote la Wakaldayo wanaopigana nanyi, wakabaki majeruhi tu katika mahema yao, majeruhi hao watainuka na kuuteketeza mji huu kwa moto. Jeshi la Wakaldayo lilipoondoka Yerusalemu Kuliepa jeshi la farao lililokuwa linakaribia, Yeremia aliondoka Yerusalemu kwenda nchi ya Benyamini ili kupokea sehemu ya urithi wake. Alipokuwa katika lango la Benyamini, mlinzi mmoja aitwaye Iria mwana wa Shelemia mwana wa Hanania alimkamata Yeremia na kumwambia, wewe unatoroka, uende kujiunga na Wakaldayo. Yeremia akamwambia, huo ni uongo, mimi sitoroki, nakwenda kujiunga na Wakaldayo. Lakini Iria hakusadiki maneno ya Yeremia. Basi akamtia nguvuni na kumpeleka kwa maofisa. Maofisa hao walimkasirikia sana Yeremia, wakampiga kisha wakamfunga gerezani katika nyumba ya katibu Yonathani iliyokuwa imegeuzwa kuwa gereza. Yeremia alipokuwa amefungwa gerezani kwa muda wa siku nyingi, Mfalme Sedekia alimwita na kumkaribisha kwake. Mfalme akamuuliza kwa faragha wakiwa nyumbani mwake, Je, kuna neno lolote kutoka kwa mwenyezi Mungu? Yeremia akamjibu, naam, lipo. Kisha akaendelea kusema, wewe utatiwa mikononi mwa mfalme wa Babuloni. Alafu Yeremia akamuuliza mfalme Sedekia, nimekukosea nini, au nimewakosea nini watumishi wako, au watu hawa hata unitiye gerezani? Wako wapi manabii waliokutabiria wakisema, mfalme wa Babuloni hata kushambulia wewe wala nchi hii? Sasa nakuomba unisikilize, e Bwana wangu mfalme. Nakusihi sana ulikubali ombi langu. Tafadhali usinirudishe tena gerezani katika nyumba ya katibu Yonathani, nisije nikafia humo. basi Mfalme Sedekia akatoa amri, Yeremia awekwe katika ukumbi wa walinzi, akawa anapewa mkate kila siku kutoka kwa waoka mkate mpaka mikate ilipotoweka kabisa huko mjini. Basi Yeremia alibaki katika ukumbi wa walinzi.