Yeremia sura ya thelathini na nane. Shefatia mwana wa Matani, Gedalia mwana wa Pashuri, mwana wa Malkia walisikia maneno ambayo Yeremia aliwatangazia watu wote akisema, Mwenyezi Mungu asema hivi: Yeyote atakayebaki katika mji huu atakufa kwa vita, njaa na maradhi lakini yule atakayeondoka na kujisalimisha kwa Wakaldayo ataishi, atakuwa ametekwa nyara na kuishi. Mwenyezi Mungu asema kuwa hakika mji huu utatiwa mikononi mwa jeshi la mfalme wa Babuloni na kutekwa. Wakuu wakamwambia mfalme, yafaa mtu huyu auawe kwa maana anawavunja moyo askari ambao wamewachwa katika mji huu na watu wote kwa jumla, kwa kusema maneno kama haya. Yeye hawataki watu hawa mema, bali mabaya. Mfalme Sedekia akasema, haya, mtu huyu yumo mikononi mwenu, mimi siwezi kuwapinga. Basi wakamchukua Yeremia wakamtumbukiza katika kisima cha Malkia mwana wa mfalme ambacho kilikuwa katika ukumbi wa walinzi. Walimshusha Yeremia ndani kwa kamba. Ndani ya kisima hicho hakukuwa na maji, bali tope, naye Yeremia akazama katika tope. Lakini Ebedmeleki towashi mwethiopia aliyekuwa akifanya kazi katika ikulu alipata habari kwamba walikuwa wamemtumbukiza Yeremia kisimani. Wakati huo mfalme alikuwa ana barizi penye lango la Benyamini. Basi Ebedmeleki akamwendea mfalme akamwambia, bwana wangu mfalme, watu hawa wamefanya kitu kibaya, wamemtumbukiza yule nabii Yeremia kisimani ambamo kwa kweli atakufa kwa njaa, kwa maana hamna chakula tena mjini hapo. Mfalme akamwamuru Ebedmeleki Mwethiopia, chukua watu watatu kutoka hapa, wende ukamtoe nabii Yeremia kisimani kabla hajafa. Basi Ebedmeleki akawachukua watu hao na kwenda pamoja nao ikulu kwa mfalme. Wakaingia katika ghala ya ikulu Ebedmeleki akatua nguo zilizotumika na matambara makuukuu akamteremshia Yeremia kisimani kwa kamba. Kisha Ebedmeleki Mwethiopia akamwambia Yeremia, weka hayo matambara kwa pani mwako, kisha pitisha kamba hizo Chini ya matambara hayo. Yeremia akafanya hivyo, kisha wakamvuta Yeremia kwa kamba wakamtoa kisimani. Baada ya hayo, Yeremia akaendelea kukaa katika ukumbi wa walinzi. Wakati fulani, Mfalme Sedekia alitaka kumwona Nabii Yeremia . Basi akaagiza Yeremia aletwe Kwenye mlango wa tatu wa hekalu la Mwenyezi Mungu huko. Mfalme alimwambia Yeremia, nataka na kukuuliza jambo fulani, usinifiche kitu chochote. Yeremia akamjibu Sedekia, je, nikikuambia ukweli hutaniua? Na kama nikikushauri hutanisikiliza. Hapo mfalme Sedekia alimwapia Yeremia kwa siri akisema, kama aishivyo Mwenyezi Mungu aliyetupa uhai, sitakuua wala sitakutia mikononi mwa hawa wanaotaka kukuua. Hapo Yeremia akamwambia Sedekia, Mwenyezi Mungu wa majeshi, Mungu wa Israeli asema hivi: kama ukijitoa mwenyewe na kujitia mikononi mwa maofisa wa mfalme wa Babuloni, utayaokoa maisha yako na mji hautateketezwa kwa moto, nawe pamoja na jamaa yako mtaendelea kuishi. Lakini usipojitoa mwenyewe na kujitia mikononi mwa maofisa wa mfalme wa Babuloni, basi mji huu utatekwa na Wakaldayo, nao watauteketeza kwa moto, nawe Hutaweza kujiepusha mikononi mwao. Mfalme Sedekia akamwambia Yeremia, na waogopa wa Yahudi waliokimbilia kwa Wakaldayo, huenda nikakabidhiwa kwao, wakanitesa. Yeremia akamjibu, hutakabidhiwa kwao. Wewe sasa tii anachosema Mwenyezi Mungu kama ninavyokuambia, na mambo yote yatakuendea vema na maisha yako yatasalimika. Lakini kama ukikataa kujitoa mwenyewe na kujitia mikononi mwao, haya ndiyo maono ambayo Mwenyezi Mungu amenionesha. Katika maono hayo niliona wanawake waliobaki katika ikulu ya mfalme wa Yuda wakipelekwa kwa maofisa wa mfalme wa Babuloni, nao walikuwa wakisema hivi: marafiki zako uliowaamini wamekudanganya nao wamekushinda kwa kuwa miguu yako imezama matopeni, wamekugeuka na kukuacha. Wake zako wote na watoto wako watapelekwa kwa Wakaldayo, nawe mwenyewe hutanusurika. Utachukuliwa mateka na mfalme wa Babuloni, na mji huu utateketezwa kwa moto. Sedekia akamwambia Yeremia, mtu yeyote asijue habari hizi nawe hutauawa. Kama viongozi wakisikia kuwa nimeongea nawe, kisha wakaja na kukuambia, hebu tuambie ulizungumza nini na mfalme, usitufiche chochote nasi hatutakuua wewe, utawaambia hivi, nilikuwa ninamsihi mfalme kwa unyenyekevu asinirudishe gerezani nyumbani kwa Yonathani nisije nikafia huko. Kisha viongozi walimjia Yeremia wakamuuliza mambo hayo, naye akawajibu kama mfalme alivyomwelekeza. Ndipo walipoacha kuzungumza naye kwa sababu hakuna mtu aliyekuwa amesikia mazungumzo yake na mfalme. Yeremia alibaki katika ukumbi wa walinzi mpaka siku mji wa Yerusalemu ulipotekwa.