Yeremia, sura 42. Kisha makamanda wote wa majeshi Yohanani, mwana wa Karea, na Azaria mwana wa Heshaia, pamoja na watu wote, wadogo kwa wakubwa, wakamwendea Yeremia wakamwambia, Tafadhali sikiliza maombi yetu na kutuombea dua kwa Mwenyezi Mungu, Mungu wako sisi sote tuliosalia kwa maana tulikuwa wengi, lakini sasa tumebaki wachache tu, kama wonavyo Mwenyezi Mungu Mungu wako. Na atuonyeshe njia anayotaka tuifuate na kile anachotaka tufanye. Yeremia akawajibu, Vema, nimesikia nitamuomba Mwenyezi Mungu Mungu wenu kama mulivyonisihi. Jibu lolote atakalonipa Mwenyezi Mungu nitawaambieni, sitawaficha chochote. Kisha watu wakamwambia Yeremia, Mwenyezi Mungu na awe shahidi wa kweli na mwaminifu dhidi yetu ikiwa hatutafanya jinsi Mwenyezi Mungu Mungu wako atakavyokuagiza. Utuambie, iwe ni jambo la kupendeza au la. Sisi tutaitii sauti ya Mwenyezi Mungu, Mungu wetu ambaye tunakutuma kwake ili tufanikiwe tutakapomtii Mwenyezi Mungu, Mungu wetu. Baada ya siku kumi, neno la Mwenyezi Mungu lilimjia Yeremia. Basi Yeremia akamwita Yohanani mwana wa Karea na makamanda wote wa majeshi pamoja na watu wote wadogo kwa wakubwa, akawaambia: Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli ambaye mulinituma kwake nipeleke maombi yenu, asema hivi: kama mtabaki katika nchi hii, basi nitawajenga, wala sitawabomoa; nitawaotesha, wala sitawang'oa, kwa maana nitabadili nia kwa sababu ya maafa niliyowatenda. Msimuogope mfalme wa Babuloni mnayemuogopa. Naam, msimuogope hata kidogo. Mimi Mwenyezi Mungu nimesema, mimi niko pamoja nanyi kuwaokoeni na kuwasalimisha kutoka mikononi mwake. Nitowahurumieni na kumfanya mfalme awahurumie na kuwaacha nchini mwenu. Lakini mkisema hatutaki kubaki katika nchi hii, na hivyo mkaacha kutii sauti ya Mwenyezi Mungu Mungu wenu, na kusema kwamba mtakwenda kukaa nchini Misri ambako hamtaona vita wala kusikia sauti ya tarumbeta wala kukosa chakula, basi sikilizeni asemavyo Mwenyezi Mungu, enyi mabaki ya Yuda. Mwenyezi Mungu Mungu wa Israeli asema hivi: kama mmekusudia kuingia nchini Misri na kukaa huko basi vita mnavyoviogopa vitawakumba huko huko Misri, na njaa mnayoihofia itawaandama vikali hadi Misri, na mtafia huko huko. Watu wote wenye nia ya kwenda kukaa Misri watakufa kwa njaa na maradhi mabaya, wala hakuna hata mmoja wao atakayebaki au kunusurika kutokana na maafa nitakayowaletea maana mimi Mwenyezi Mungu wa majeshi, Mungu wa Israeli, nasema hivi: kama vile hasira yangu na ghadhabu yangu ilivyowapata wakazi wa Yerusalemu, ndivyo ghadhabu yangu itakavyowapata nyinyi kama mtakwenda Misri. Mtakuwa kitu cha kutukanwa, kitisho, laana na aibu. Hamtapaona tena mahali hapa. Yeremia akawaambia watu Enyi Wayahudi mliosalia, Mwenyezi Mungu aliwaambia msiende Misri. Juweni wazi kwamba leo nimewaonya kuwa mmepotoka, mmeyahatarisha maisha yenu. Maana mulinituma kwa Mwenyezi Mungu, Mungu wenu, mkiniambia tuombee dua kwa Mwenyezi Mungu, Mungu wetu, na chochote Mwenyezi Mungu, Mungu wetu atakachosema utuambie Nasi tutatekeleza leo. Mimi nimewaambieni, lakini hamkutii chochote ambacho Mwenyezi Mungu Mungu wenu amenituma niwaambie. Basi jueni hakika kwamba mahali mnapotamani kwenda kukaa mtafia huko huko kwa vita, njaa na maradhi.