Yeremia sura ya arobaini na tatu. Yeremia alipomaliza kuwaambia watu wote maneno yote ambayo Mwenyezi Mungu Mungu wao alimwamuru awatangazie, Azaria mwana wa Hoshaia, Yohanani mwana wa Karea na watu wote mafidhuli walimwambia Yeremia, Mwenyezi Mungu Mungu wetu hakukutuma wewe utuambie tusiende Misri tukaishi huko. Baruku mwana wa Neria amekuchochea dhidi yetu ili tutiwe mikononi mwa Wakaldayo watuue au watupeleke uhamishoni Babuloni. Basi Yohanani mwana wa Karea na makamanda wote wa majeshi pamoja na watu wote hawakutii aliyosema Mwenyezi Mungu kwamba wabaki katika nchi ya Yuda. Hapo Yohanani mwana wa Karea na makamanda wote wa majeshi waliwachukua watu wote wa Yuda waliosalia ambao walikuwa wamerudi nchini Yuda kutoka mataifa yote ambako walikuwa wametawanywa: wanaume, wanawake watoto, binti za mfalme, na kila mtu ambaye Nebuzaradani, kapteni wa walinzi, alikuwa amemwachia Gedalia, mwana wa Ahikamu, mjukuu wa Shafani. Wakamchukua pia nabii Yeremia na Baruku mwana wa Neria, wakaenda nchini Misri, wakawasili mjini Tahpanesi. ndivyo walivyokataa kutii alichosema Mwenyezi Mungu. Basi neno la Mwenyezi Mungu likamjia Yeremia huko Tahapanesi, chukua mawe makubwa, ukayafiche katika chokaa ya matofali kwenye lango la ikulu ya Farao mjini Tahapanesi, watu wa Yuda wakiwa wanaona kisha waambie hivi: Tazameni, mimi nitamtuma na kumleta Nebukadineza mfalme wa Babuloni mtumishi wangu, naye ataweka kiti chake cha enzi juu ya mawe haya ambayo nimeyaficha hapa na kutandaza pala kifalme juu yake. Atakapofika ataiangamiza nchi ya Misri. Hapo waliopangiwa kufa kwa maradhi watakufa kwa maradhi, waliopangiwa kuchukuliwa mateka watachukuliwa mateka, waliopangiwa kufia vitani watafia vitani. Mimi nitawasha moto katika mahekalu ya miungu ya Misri, naye Nebukadneza ataiteketeza miungu hiyo kwa moto au kuichukua mateka mpaka Babuloni. Ataisafisha nchi ya Misri kama mchungaji atoavyo kupe katika vazi lake na kuondoka Misri akiwa mshindi. Ataivunja minara ya ukumbusho iliyoko huko Heliopoli nchini Misri, na mahekalu ya miungu ya Misri atayateketeza kwa moto.