Yeremia sura ya hamsini. Neno la Mwenyezi Mungu alilosema kwa njia ya Nabii Yeremia kuhusu nchi ya Babuloni na nchi ya Wakaldayo. Tangazeni kati ya mataifa. Twekeni bendera na kutangaza, msifiche lolote. Semeni Babuloni umetekwa. Beli ameaibishwa, Merodaki amefadhaishwa. Sanamu zake zimeaibishwa, vinyago vyake vimefadhaishwa. Kwa maana taifa kutoka kaskazini limefika kuushambulia, litaifanya nchi yake kuwa uharibifu, hakuna atakayeishi humo, watu na wanyama watakimbia mbali. Siku hizo na wakati huo, nasema mimi, Mwenyezi Mungu, watu wa Israeli na watu wa Yuda watakusanyika pamoja na kurudi wakilia huku wananitafuta mimi Mwenyezi Mungu Mungu wao. Watauliza njia ya kwenda Sioni, huku nyuso zao zimeelekea huko, wakisema njoni, nao watajiunga na Mwenyezi Mungu katika agano la milele ambalo kamwe halitasahauliwa watu wangu walikuwa kondoo waliopotea wachungaji wao wamewapotosha wakawageuza kuelekea milimani walitembea toka mlima hadi kilima wakasahau zizi lao watu wote Waliowakuta waliwaua na adui zao wamesema, hatuna hatia sisi, maana hao wamemkosea Mwenyezi Mungu aliye malisho yao ya kweli, Mwenyezi Mungu ambaye ni tegemeo la wazee wao. Kimbieni kutoka Babuloni, Tokeni nje ya nchi ya Wakaldayo, muwe kama mabeberu mbele ya kundi. Maana mimi nitachochea mataifa makubwa kutoka nchi ya kaskazini, washambulie Babuloni. Watajiandaa kuishambulia Babuloni na kuiteka mishale yao ni kama shujaa hodari asiyerudi mikono mitupu. Nchi ya Wakaldayo itaporwa na hao watakaoipora wataridhika. Mimi Mwenyezi Mungu nimesema. Ni enyi waporaji wa mali yangu, Japo mnafurahi na kushangilia, mnarukaruka kama mtamba wa ng'ombe anayepura nafaka na kulia kama farasi dume, nchi yenu ya kuzaliwa itaaibishwa, hiyo nchi mama yenu itafedheheshwa. Lo! Babuloni itakuwa ya mwisho kati ya mataifa; itakuwa nyika kame na jangwa, kwa sababu ya ghadhabu yangu, Mwenyezi Mungu. Babuloni haitakaliwa kabisa na watu, bali itakuwa jangwa kabisa. Kila atakayepita karibu nayo atashangaa, ataizomea kwa sababu ya majeraha yake. Enyi nyote wapiga mishale stadi, shikeni nafasi zenu, kuzingira mji wa Babuloni upigeni, msibakize mshale hata mmoja maana umenikosea mimi Mwenyezi Mungu. Upikieni kelele za vita pande zote. Sasa Babuloni umejitowa, ukamatwe. Ngome zake zimeanguka, kuta zake zimebomolewa. Ninalipiza kisasi juu ya Babuloni. Basi jilipizeni kisasi, utendeeni kama ulivyowatenda wengine. Zuieni watu wasipande mbegu Babuloni, wala wasivune wakati wa mavuno. Kutokana na upanga wa udhalimu, kila mmoja atawarudia watu wake kila mmoja atakimbilia nchini mwake. Israeli ni kondoo wanaowindwa na kufukuzwa na simba. Kwanza waliangamizwa na mfalme wa Ashuru, na sasa Nebukadneza, mfalme wa Babuloni, amevunja-vunja vunja mifupa yake. kwa hiyo mimi Mwenyezi Mungu wa majeshi, Mungu wa Israeli, nasema hivi: nitamwadhibu mfalme wa Babiloni na nchi yake, kama nilivyomwadhibu mfalme wa Ashuru. Nitawarudisha Waisraeli nchini mwao, nao watakula mavuno yatakayolimwa juu ya mlima Karmeli na Bashani, na watatosheka kwa chakula kutoka milima ya Efraimu na Gileadi. Siku hizo na wakati huo, uovu utatafutwa nchini Israeli, lakini hautapatikana; dhambi itatafutwa nchini Yuda lakini haitapatikana, maana mimi nitawasamehe wale ambao nimewabakiza mimi Mwenyezi Mungu nimesema.