Yeremia, sura ya hamsini na moja. Mwenyezi Mungu ndiye aliyeumba dunia kwa nguvu yake, aliyeuimarisha ulimwengu kwa hekima yake, na kwa maarifa yake akazitandaza mbingu. Anapotoa sauti yake, maji hutitima mbinguni, hufanya ukungu upande kutoka mipaka ya dunia, hufanya umeme umulike wakati wa mvua huvumisha upepo kutoka gala zake. Kila mtu ni mpumbavu bila maarifa, kila mhunzi anaibishwa na vinyago vyake, maana sanamu zake ni udanganyifu mtupu, wala hazina pumzi ndani yake, hazina thamani, ni udanganyifu mtupu. Wakati watakapoadhibiwa nazo zitaangamia. Mungu aliye hazina ya Yakobo si kama hizo maana yeye ndiye aliyeviumba vitu vyote na Israeli ni kabila lililo mali yake Mwenyezi Mungu wa majeshi ndilo jina lake mnamo mwaka wa nne wa utawala wake mfalme Sedekia alikwenda Babuloni pamoja na ofisa wa askari wake aitwaye Seraya mwana wa Neria na mjukuu wa Maseya. Kutokana na fursa hiyo, mimi Yeremia nilimpa Seraya ujumbe nilikuwa nimeandika kitabuni, maafa yote niliyotangaza juu ya Babuloni na pia maneno mengine kuhusu Babuloni. Nilimwambia Seraya, utakapofika Babuloni, ni lazima uosomee wote ujumbe huu, kisha umalizie na maneno haya Ee Mwenyezi Mungu, wewe umesema kwamba utapaharibu mahali hapa, hata pasikaliwe na kiumbe chochote, mwanadamu au mnyama, na kwamba nchi hii itakuwa jangwa milele. Utakapomaliza kusoma kitabu hiki, kifungie jiwe, kisha ukitumbukize katikati ya mto Eufrate, ukisema Hivi ndivyo mji wa Babuloni utakavyozama wala hautainuka tena kwa sababu ya maafa ambayo Mwenyezi Mungu anauletea. Mwisho wa maneno ya Yeremia.