Yeremia, sure ya na mbili. Sedekia alikuwa na umri wa miaka ishirini na mmoja alipoanza kutawala. Alitawala kwa muda wa miaka kumi na mmoja huko Yerusalemu. Mama yake aliitwa Hamutali binti Yeremia, mkazi wa mji wa Liba. Alitenda maovu mbele ya Mwenyezimungu kama mabaya yote aliyotenda Yehoyakimu. Mwenyezi Mungu aliwakasirikia sana watu wa Yerusalemu na Yuda hata akawafukuza mbali naye. Sedekia alimuwasi mfalme wa Babuloni. Ikawa katika siku ya kumi ya mwezi wa kumi, mwaka wa tisa wa kutawala kwa Kesedekia Nebukadneza mfalme wa Babuloni alifika na jeshi lake lote kushambulia Yerusalemu, wakauzingira kila upande. Mji uliendelea kuzingirwa mpaka mwaka wa kumi na moja wa utawala wa Sedekia. Katika siku ya tisa ya mwezi wa nne, njaa ilikuwa kali sana mjini hata hapakuwa na chakula chochote kwa ajili ya wakazi wake. Basi sehemu ya ukuta wa mji ilibomolewa, nao wa askari walikimbia wakatoka nje ya mji wakati wa usiku, wakipitia njia ya lango kati kati ya kuta mbili, kwenye bustani ya mfalme, wakaenda upande wa Araba, ingawa wakaldayo Walikuwa wameuzunguka mji wote. Waisraeli walikimbia kuelekea bonde la mto Yordani. Lakini jeshi la Wakaldayo lilimfuatia mfalme na kumteka katika tambarare za Yeriko. Jeshi lake lote likatawanyika na kumwacha. Basi Wakaldayo walimteka mfalme, wakampeleka kwa mfalme wa Babuloni huko Ribla katika nchi ya Hamathi, naye akamhukumu huko. Huko Ribla mfalme wa Babuloni aliwaua wana wa Sedekia mbele ya baba yao. Aliwaua pia maofisa wote wa Yuda. Kisha aliyang'oa macho ya Sedekia na kumfunga pingu. Akamchukua Sedekia Babuloni na kumtia kizuizini mpaka siku alipokufa. Katika siku ya kumi ya mwezi wa tano, mwaka wa kumi na tisa wa utawala wa Nebukadneza, mfalme wa Babuloni, Nebuzaradani, kapteni wa walinzi wa mfalme ambaye alimtumikia mfalme wa Babuloni, aliingia Yerusalemu. Alichoma moto nyumba ya Mwenyezi Mungu, ikulu na nyumba zote za Yerusalemu. Kila nyumba kubwa ilichomwa moto. Askari wote wa Wakaldayo waliokuwa pamoja na kapteni wa walinzi walizibomoa kuta zote zilizouzunguka mji wa Yerusalemu. Nebuzaradani, kapteni wa walinzi wa mfalme, aliwachukua uhamishoni watu waliokuwa wamebakia mjini na wale waliokuwa wamejisalimisha kwa mfalme wa Babuloni pamoja na mafundi. Lakini Nebuzaradani kapteni wa walinzi wa mfalme aliwaacha baadhi ya watu waliokuwa maskini kabisa nchini wawe watunza mizabibu na wakulima. Wakaldayo walivunja vipande vipande nguzo za shaba nyeusi ambazo zilikuwa katika nyumba ya Mwenyezi Mungu pamoja na vikalio na birika kubwa la shaba nyeusi Lililokuwamo katika nyumba ya Mwenyezi Mungu, wakaichukua shaba nyeusi yote mpaka Babuloni. Kadhalika walichukua vyungu, sepetu, mikasi, makarai, vijiko vikubwa na vyombo vyote vya shaba nyeusi vilivyotumiwa katika huduma ya hekalu. Pia kapteni wa walinzi wa mfalme alichukua vibakuli vietezo, mabirika, vyungu, vinara vya taa, vijiko vikubwa na mabakuli ya sadaka za vinywaji, vyombo hivyo vikiwa vya dhahabu au vya fedha. Kuhusu vitu Solomoni alivyotengeneza: nguzo mbili, birika kubwa moja na sanamu za fahali kumi na mbili za shaba nyeusi ambazo zilikuwa chini ya hilo birika kubwa pamoja na vikalio. Shaba nyeusi ya vitu hivi vyote ilikuwa na uzito mwingi sana. Kila moja ya nguzo hizo mbili ilikuwa na urefu wa mita nane, mzingo wake mita tano na robo, na unene wa milimita sabini na tano Zote zilikuwa wazi ndani. Juu ya kila nguzo kulikuwa na kichwa cha shaba nyeusi. Urefu wa kila kichwa ulikuwa mita mbili na sentimita ishirini. Kila kichwa kilizungushiwa mapambo ya wavu ya makomamanga yote ya shaba nyeusi. Kulikuwa na makomamanga tisini na sita ubavuni mwa nguzo hizo. Jumla ya makomamanga yote ilikuwa mia moja na mapambo Kando kando yake. Kisha Nebuzaradani, kapteni wa walinzi wa mfalme, alimchukua mateka Seraya kuhani mkuu, na Sefania kuhani wa pili, pamoja na walinda mlango watatu. Na kutoka mjini alimchukua ofisa mmoja, ambaye alikuwa akiongoza askari vitani, pamoja na watu saba, washauri wa mfalme ambao aliwakuta mjini. Kadhalika alimchukua katibu wa kamanda mkuu wa jeshi ambaye alitunza kumbukumbu -kumbu za jeshi, pamoja wa na watu mashuhuri sitini ambao aliwakuta mjini Yerusalemu. Nebuzaradani kapteni wa walinzi wa mfalme aliwachukua watu hao na kuwapeleka kwa mfalme wa Babuloni huko Ribla. Mfalme Nebukadneza wa Babuloni aliwapiga na kuwaua watu hao huko Ribla katika nchi ya Hamathi. Basi watu wa Yuda walikwenda uhamishoni nje ya nchi yao. Ifuatayo ni idadi ya watu ambao Nebukadneza aliwachukua uhamishoni mnamo mwaka wa saba wa utawala wake. Alichukua Wayahudi elfu tatu na ishirini na watatu Mwaka wa kumi na nane wa utawala wake alichukua kutoka Yerusalemu mateka mia nane na thelathini na wawili Mwaka wa ishirini na tatu wa utawala wake Nebukadneza, Nebuzaradani kapteni wa walinzi wa mfalme alichukua mateka Wayahudi mia saba na arobaini na watano Jumla ya mateka wote ilikuwa watu 4,600. Mnamo mwaka wa thelathini na saba, tangu Yehoyakini mfalme wa Yuda alipopelekwa uhamishoni, siku ya ishirini na tano ya mwezi wa kumi na mbili, Evilmerodaki mfalme wa Babuloni mwaka ule ule alipofanywa mfalme alimsamehe Yehoyakini. Mfalme wa Yuda akamtoa gerezani. Aliongea naye vizuri na kumpa nafasi ya heshima kuliko wafalme wengine waliokuwa pamoja naye uhamishoni huko Babuloni. Basi Yehoyakini alibadili mavazi yake ya kifungoni akawa anapata chakula chake daima mezani kwa mfalme. Daima alipewa posho na mfalme wa Babuloni kulingana na mahitaji yake ya kila siku mpaka alipofariki.